Giấy ủy quyền mua hóa đơn đỏ

• Thread starter haingoc347
  • Ngày gửi
H

haingoc347

Trung cấp
9/8/09
63
0
0
hà Nội
Cuối năm rồi,mọi người ơi giúp mình với.mình đang cần gấp giấy ủy quyền mua hóa đơn đỏ.ai có mẫu sẵn giúp mình với nhé!!!mình cảm ơn nhiều:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cuối năm rồi,mọi người ơi giúp mình với.mình đang cần gấp giấy ủy quyền mua hóa đơn đỏ.ai có mẫu sẵn giúp mình với nhé!!!mình cảm ơn nhiều:1luvu:

Thủ tục mua hoá đơn:
I. Mua lần đầu:
1. Đơn xin mua hóa đơn theo mẫu 01 ban hành kèm theo Thông Tư 99/2003/TT-BTC
2. Giấy giới thiệu (ghi rõ họ tên, chức vụ, số CMTND của người mua)
3. Bản sao giấy chứng nhận ĐKKD và đăng ký thuế
4. Xuất trình giấy CMTND khi mua hóa đơn ( Giấy CMTND phải còn trong thời hạn sử dụng là 15 năm)

II. Mua lần sau:
1. Giấy giới thiệu
2. Sổ mua hóa đơn
3. Xuất trình giấy CMTND khi mua hóa đơn ( Giấy CMTND phải còn trong thời hạn sử dụng là 15 năm)

Không thấy qui định gì về giấy uỷ quyền mua hoá đơn.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mình muốn xin mẫu giấy ủy quyền cơ!

Trời ạ, chi cục thuế nào đòi giấy ủy quyền thế? Có giấy giới thiệu của cty viết cho bạn và cầm theo giấy CMDN là được rồi. Còn ko thì hoalan_chi xin gửi cho bạn mẫu giấy ủy quyền. Down về chỉnh sửa lại....ok?

Thân chào!

Đính kèm

• mau giay uy quyen hdqt.doc
    33.5 KB · Lượt xem: 13,991
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
giấy giới thiệu cũng được bạn ạ???

mẫu giấy giới thiệu tương tự như mẫu giấy ủy quyền. Gửi lên bạn down về hoặc ra nhà sách mua 3.000đ 1 cuốn xài cả mấy tháng:wall:

Đính kèm

• mau giay gioi thieu.doc
    86 KB · Lượt xem: 3,428
H

hoangtra0702

Guest
9/3/11
1
0
0
hà nội
xin mẫu uỷ quyền mua hđ gtgt

pac nào cho em xin mẫu uỷ quyền mua hoá đơn gtgt.đa tạ

M

moka

Guest
13/8/09
1
0
0
Hà nội
Đối với công ty thì chỉ cần giấy giới thiệu + CMTND là có thể đi mua hóa đơn GTGT. Ghi chú là giấy giới thiệu ko dc đóng dấu treo. Còn đi mua hóa đơn thông thường cho đại lý hay cửa hàng bán lẻ thì cần đơn đề nghị mua hóa đơn và giấy ủy quyền nếu ko phải là chủ cửa hàng đi mua.

P

phuongmai8711

Guest
10/6/10
4
0
0
37
Thanh Oai-Hà Nội
các chị ơi cho em xin mẫu đơn đề nghị mua hóa đơn với ạ.E cần gấp gấp

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
vào TT153 mục phụ lục nha bạn mẫu ở đó đấy

N

nguyendungtb220891

Guest
20/1/11
1
0
0
thai binh
Các bạn cho mình hỏi, giấy ủy quyền mua hóa đơn đỏ thì cần cơ quan nào xác nhận. thanks

N

ntanhtuyet

Guest
23/2/12
1
0
0
binh duong
Ðề: Giấy ủy quyền mua hóa đơn đỏ

Chào cả nhà!! Bạn nào có mẫu giấy ủy quyền của chủ thuê nhà để lên cơ quan thuế mua hóa đơn thuê mặt bằng thì cho mình với

T

thuhanhttkt

Guest
Ðề: Giấy ủy quyền mua hóa đơn đỏ

Không được đâu Hai bà trưng đòi mẫu giấy uỷ quyền cơ mới được mua hoá đơn:welcome_2

T

Trần Thị Ngọc Xuân

Guest
5/10/15
2
0
1
33
ben e la DNTN lan dau mua hoa don do.a c cho e xin mau giay uy quyen di mua hoa don.giay uy quyen nay co phai công chung ko ạ.

T

Trần Thị Ngọc Xuân

Guest
5/10/15
2
0
1
33
e ben DNTN. thue moi bat ben e phai mua hoa don tren thuế.e muon lam giay ủy quyen de mua hoa don thi lam sao a.giay uy quyen co can phai cong chung ko.giup e voi a

K

ketoanvaonghe

Guest
9/6/16
71
1
8
đâu cần phải làm giấy uỷ quyền đâu bạn, người đi mua chỉ cần mang CMND là được thôi bạn, hôm nay mình cung đi mua cho cty ne, kg cần giấy uỷ quyền, bạn điền đầy đủ vào Đơn đề nghị mua hoá đơn rồi đưa giám đốc ký,Ai đi mua thì thì mang theo giấy CMND của người đó là được

Sửa lần cuối:
Dòng Đời Lang Thang

Dòng Đời Lang Thang

Trung cấp
8/4/16
112
15
18
40
e ben DNTN. thue moi bat ben e phai mua hoa don tren thuế.e muon lam giay ủy quyen de mua hoa don thi lam sao a.giay uy quyen co can phai cong chung ko.giup e voi a
Cái này thủ tục đi mua cũng cần phải có đấy, e soạn một cái giấy ủy quyền bình thường thôi, không cần công chứng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA