không có MST không in được?

• Thread starter mahuy
  • Ngày gửi
M

mahuy

Sơ cấp
26/3/09
16
1
0
vietnam
Cty Mình có xuất hoá đơn bán ra (VAT10%) cho khách mua lẻ. Bây giờ, nhập vào "Phần mềm 2.1.0" nhưng ko in ra được. Cứ báo lỗi "Thông tin kê khai sai. Phải sửa đúng trước khi in".
Có bác nào giúp mình với. Cám ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Cty Mình có xuất hoá đơn bán ra (VAT10%) cho khách mua lẻ. Bây giờ, nhập vào "Phần mềm 2.1.0" nhưng ko in ra được. Cứ báo lỗi "Thông tin kê khai sai. Phải sửa đúng trước khi in".

Vấn đề là bạn kê khai như thế nào! Phần người mua bạn ghi xuất bán lẻ, cột MST để trống, cột măt hàng bạn ghi mặt hàng bạn xuất bán lẻ, tổng doanh số trước thuế và thuế xuất bình thường, bạn ghi lại sau đó in là ok!

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Lỗi này mình thường gặp khi viết HĐ công trình cho Chủ đầu tư là UBND các cấp, phải đánh bừa vào đó 1 MST in ra rồi dùng bút xoá xoá thôi bạn ạ. hoặc đánh vào đó 10 số 0 nếu được khỏi phải xoá, ko MST mình thấy chẳng cách nào in được

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Thông tin kê khai sai - kiểm tra lại bảng kê mua vào, bán ra, kiểm tra lại tờ khai 01GTGT...sai sẽ có màu ở góc fải ô thông báo thông tin khai sai - khi bạn đưa chuột vào đó sẽ biết sai gì (giống như khi bạn dùng excell mà insert comment,)
Biết được lỗi thì sửa và save lại thôii,

- Hỏi bạn mahuy " Khi đưa chuột vào ô mst của hoá đơn bán lẻ đó trên fần mềm khai thuế, bạn có thấy thông báo gì ko?nếu ko thì lỗi ko save được do thông tin kê khai sai là ko phải của hoá đơn đó đâu nhé.Quay lại Bước 1 như taoxanh HD ở trên check lại toàn bộ.

@bạn dothuhuong- Mã số thuế khách lẻ hoặc khách hàng ko có mã số thuế thì để trống, trừ khi khách hàng có mã số thuế mà bạn gõ sai thì mới fải sửa, ko có thì gõ linh tinh cái gì chứ- càng sai.:wall:

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Lỗi này mình thường gặp khi viết HĐ công trình cho Chủ đầu tư là UBND các cấp, phải đánh bừa vào đó 1 MST in ra rồi dùng bút xoá xoá thôi bạn ạ. hoặc đánh vào đó 10 số 0 nếu được khỏi phải xoá, ko MST mình thấy chẳng cách nào in được

Không có MST người mua thì để trống, PM vẫn in được bình thường.

=> Lổi không in được không phải do thiếu MST

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
không có mst người mua thì để trống, pm vẫn in được bình thường.

=> lổi không in được không phải do thiếu mst

chuẩn không cần chỉnh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA