mua hàng nhưng không có hóa đơn

• Thread starter ngocnobita
  • Ngày gửi
ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Bạn ghi nợ 642 và ghi có 111 ,nhưng khi quyết toán thuế thì không đwocj đưa nó vào nha,cty Nhung nè Nhung cũng là người chịu trách nhiệm mua hoa quả để thờ ông địa nhưng Nh đã nói chuyện với sếp về khoản này rồi "mua hoa quả ko có hđ" nên mỗi lần nh đi mua nh về Nh vẫn làm giấy đề nghị thanh toán và vẫn đựoc thanh toán lại hihi

TH của bạn khác, bạn là mua thường xuyên nên Sếp duyệt là được, còn mình, quanh năm sốt tháng k bao giờ có hoa tươi trong công ty, giờ mình làm kế toán mới, thấy có lọ nên đầu năm mua hoa về cắm. Thôi coi như mình làm đẹp cho Cty vậy, có ai bắt mình mua đâu cơ chứ. Tự làm khổ mình vậy. híc :036::036:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
TH của bạn khác, bạn là mua thường xuyên nên Sếp duyệt là được, còn mình, quanh năm sốt tháng k bao giờ có hoa tươi trong công ty, giờ mình làm kế toán mới, thấy có lọ nên đầu năm mua hoa về cắm. Thôi coi như mình làm đẹp cho Cty vậy, có ai bắt mình mua đâu cơ chứ. Tự làm khổ mình vậy. híc :036::036:
Đó là một kinh nghiệm cho bạn đó, khi nào đi mua gì thì viết giấy đề nghị tạm ứng (ghi lí do vào ) sếp duyệt rồi mới đi sau đó về làm phiếu đề nghị thanh toán vậy là xong

B

bongbeu

Sơ cấp
27/2/10
15
0
1
43
hanoi
Em làm cái đề nghị thanh toán, rồi hạch toán vào chi phí nội bộ thôi công ty sẽ thanh toán tiền cho em, còn chi phí đó đừng đư đưa vào sổ thuế

D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
có gì đâu

chẳng lẽ lại vậy? chắc em phải bỏ tiền túi ra rồi, vì mua hoa làm gì có hóa đơn bán lẻ?? huhu. lại ngốc rồi

Hoá đơn bán lẻ thì xin được mà. Giá trị dưới 100k mà.

D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
Giá trị ít vậy làm tạm ứng làm gì

Đó là một kinh nghiệm cho bạn đó, khi nào đi mua gì thì viết giấy đề nghị tạm ứng (ghi lí do vào ) sếp duyệt rồi mới đi sau đó về làm phiếu đề nghị thanh toán vậy là xong
như thế còn lằng nhằng hơn. Minh xin được hoá đơn bán lẻ mà.

B

Botao

Guest
3/11/09
22
0
0
Vinh Phuc
Em đang học KT mà thấy cái vấn để nho nhỏ ấy ma cũng gây tranh cãi nhỉ, liệu Học rốt có làm nổi không mấy anh chị ơi để em còn liệu học:058:

H

huycasau

Guest
16/3/10
2
0
0
59
Nha Trang
Quyết toán thuế TNDN
Mình mới mở công ty , mình không hiểu tại sao không được đưa vào quyết toán thuế cái khoản mua hoa tươi mà các bạn đã nói (nguyên văn bởi:
ngocnobita nói:
vậy thì tiền đâu mà xếp cứ bỏ ra cho các khoản tượng tự như thế

Sửa lần cuối:
ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Em đang học KT mà thấy cái vấn để nho nhỏ ấy ma cũng gây tranh cãi nhỉ, liệu Học rốt có làm nổi không mấy anh chị ơi để em còn liệu học:058:

Quả là rắc rói và đau đầu, ai bảo kế toán là sướng chứ. huhuhu, toàn phải bỏ tiền túi ra chi vài cái lặt vặt. chán. chắc tại mình chưa có phuwong pháp kiểm soát tài chính và phương hướng giả quyết nên mới vậy các bác nhỉ? thôi tạm dừng chuyên đề này, không bàn tán nữa nhá. Em đau đầu quá. ak ak ak ak ak ak

C

coi84

Sơ cấp
14/2/09
7
0
0
39
Ha Noi
ở bên mình khi mua hoa trang trí vẫn hạch toán vào chi phí và kèm theo 1 tờ HD bán lẻ. Bên thuế kiểm tra hình như cũng bỏ qua hay sao ấy vì năm ngoái bọn em ko bị loại mà! chắc ít quá ko chú ý. Hi hi

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Hạch toán vào chi phí, do không có hoá đơn, chứng từ nên khi quết toán thì phải loại cphí này ra

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
ở bên mình khi mua hoa trang trí vẫn hạch toán vào chi phí và kèm theo 1 tờ HD bán lẻ. Bên thuế kiểm tra hình như cũng bỏ qua hay sao ấy vì năm ngoái bọn em ko bị loại mà! chắc ít quá ko chú ý. Hi hi

ừm, Hóa dơn bán lẻ chỉ dùng dể thanh toán với Sếp thôi, thuế thì nó loại luôn. Trường hợp của bạn chắc do họ quên thôi. hì hì.

H

haanhdolphin

Guest
18/3/10
1
0
0
nha trang
nếu là mình..trước khi đi mua nên hỏi mấy người kế toán ở công ty..giờ e đi mua hoa nhưng để khi về cty thanh toán lại cho em thì cần phải thủ tục như thế nào

H

Hamy161008

Guest
17/3/10
13
0
0
quang ninh
chẳng lẽ lại vậy? chắc em phải bỏ tiền túi ra rồi, vì mua hoa làm gì có hóa đơn bán lẻ?? huhu. lại ngốc rồi

Ban cu lay mot hoa don ban le ghi vao roi hach toan vao 642. Minh nghi co vai chuc nghin ben thue ho khong quan tam dau. O cho minh van lam vay ma

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA