thang 2/2010 mà vẫn chưa đăng ký MST thu nhập cá nhân thì phải làm như thế nào ??

• Thread starter thutrang1989
  • Ngày gửi
T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
các anh chị ơi! em nghe nói đến ngày 31/12/2009 là hết hạn đăng ký mã số thuế TNCN. Vậy mà bây jơ` sang tháng 2/2010 rôi` ma` cty em vẫn chưa làm đăng ký MST cho nhân viên của cty. Như vậy có sao không? em là kế toán mới nên ko biết giải quyết việc này thê' nào? thủ tục ra sao ? Các anh chị giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
các anh chị ơi! em nghe nói đến ngày 31/12/2009 là hết hạn đăng ký mã số thuế TNCN. Vậy mà bây jơ` sang tháng 2/2010 rôi` ma` cty em vẫn chưa làm đăng ký MST cho nhân viên của cty. Như vậy có sao không? em là kế toán mới nên ko biết giải quyết việc này thê' nào? thủ tục ra sao ? Các anh chị giúp em với!
- Không có văn bản nào quy định hết hạn đăng ký thuế TNCN (MSTTNCN) bạn cứ đăng ký bình thường, CQT chỉ xét đăng ký chậm hay không thôi

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm

Đúng là đến ngày 31/12/2009 là hết hạn đăng ký Mã số thuế TNCN. Mà là hết hạn cho những nhân viên làm việc tại cơ quan trong năm 2009. Còn năm 2010 có phát sinh thêm nhân viên mới thì bạn vẫn cứ đăng ký MST TNCN cho ngươi mới bình thường. Trường hợp của bạn tôi nghĩ cục thuế cũng sẽ cấp MST cho nhân viên cơ quan bạn thôi. Bạn hãy nhanh đăng ký sơm đi.