Báo cáo phải nộp trong tháng?

• Thread starter ngocnobita
  • Ngày gửi
ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
các bác cho em hỏi. em mới vào làm kế toán cho 1 cong ty cổ phần nhỏ, em chưa biết hàng tháng mình phải làm những giấy tờ gì và nộp chúng ở đâu ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truclantn03

Sơ cấp
30/12/09
9
0
0
tay ninh
các bác cho em hỏi. em mới vào làm kế toán cho 1 cong ty cổ phần nhỏ, em chưa biết hàng tháng mình phải làm những giấy tờ gì và nộp chúng ở đâu ạ?

cuối tháng bạn nộp tờ khai thuế gtgt trên cơ quan thuế đang quản lý cty cua bạn.( thường thì cty minh làm 2 bản tờ khai không biết chổ khác thì sao)

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
hàng tháng chỉ nộp mỗi tờ khai thuế thôi ạ? có phải nộp bảo hiểm hay gì gì nữa k ạ?

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh

Theo mình được biết thì, hàng tháng bạn phải lập tờ khai thuế gtgt và báo cáo sd ấn chỉ thuế của tháng, tờ khai thuế thu nhập cá nhân tháng (nếu DN bạn có phát sinh thu nhập tính thuế) để nộp cho CQT trực tiếp quản lý DN. Hạn nộp của những tờ khai trên là ngày thứ 20 của tháng kế tiếp. Hàng quý bạn phải nộp: tờ khai tạm tính thuế TNDN quý, tờ khai thuế thu nhập cá nhân quý (nếu DN có phát sinh thu nhập tính thuế trong quý) nộp cho CQT. Hạn nộp của tờ khai quý là ngày thứ 30 của quý tiếp theo.

Ngoài ra còn có các báo cáo cuối năm như: Tờ khai quyết toán thuế TNDN năm, tờ khai quyết toán tình hình sd hóa đơn năm, tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm nộp cho CQT, Lập báo cáo tài chính năm nộp cho CQT một bản và sở kế hoạch đầu tư một bản hạn nộp là ngày thứ 90 của quý đầu tiên năm kế tiếp.

Vào đầu năm bạn còn phải làm tờ khai thuế môn bài và nộp về CQT trước 10/02 của năm đó.

Còn về bảo hiểm theo mình thì là nộp theo tháng. Nhưng cần những báo cáo gì thì mình chưa rõ lắm.

lienkt222

lienkt222

Sơ cấp
5/2/10
43
0
0
ha noi
BÁC aries cho e hỏi với. cuối tháng có phảinộp tờ khai tình hình sử dụng hóa dơn mỗi tháng ko a?
e chỉ nộp tờ khai thuế thui chứ ko nộp tờ kia.cho e bit khi nao phai nop, và tờ BCtình hình sử dụng HĐ và tờ thanh quyết hóa dơn phải nộp khi nào a?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
BÁC aries cho e hỏi với. cuối tháng có phảinộp tờ khai tình hình sử dụng hóa dơn mỗi tháng ko a?
e chỉ nộp tờ khai thuế thui chứ ko nộp tờ kia.cho e bit khi nao phai nop, và tờ BCtình hình sử dụng HĐ và tờ thanh quyết hóa dơn phải nộp khi nào a?

Cuối tháng bạn phải nộp báo cáo tình hình sửa dụng hóa đơn của tháng đó hạn nộp trùng với hạn nộp tờ khai thuế(tức chậm nhất ngày 20 của tháng kế tháng phát sinh)

N

Nguyenthaiacc

Sơ cấp
5/2/09
22
0
1
Đồng Nai
còn thanh quyet toán tình hình sư dụng HD bạn làm theo năm, ngày hêt hạn là ngày 25/02 của năm sau. chúc bạn thành công!

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh

Tờ khai tình hình SD hoá đơn chính là báo cáo SD ấn chỉ thuế bạn ạ.
Bạn quytda và ngocthaiacc đã giải thích đúng rồi bạn ạ.

V

vina1

Trung cấp
17/8/08
74
0
0
Tp.BacGiang
Lập tờ khai Quyết toán Thuế TNCN???

:dance2:Cả nhà ơi cho mình hỏi:
Công ty mình là Côg ty TNHH 2 thành viên Nhân viên thì có 5ngừơi( 1GĐ và 1 PGĐ, 1 Kế toán, 2 kỹ sư XD) lường của GĐ là và PGĐ là cao nhất mới chỉ có là 2.5Tr mời thành lập từ tháng 08/2009 mừ. 02kỹ thuật này phụ trách thi công Công trình và cũng quản lý Người Đầu cánh có công nhân trực tiếp tham gian thi công(thợ coppha, bêtông); mình cũng làm lương cho các tổ công nhân này hàng tháng, đã kê khai để lấy mã số thuế cá nhân với chi cục thuế quản lý rồi. Nay đã hết năm tài chính 2009 nên mình muốn hỏi các bạn là với trườg hợp như Công ty Mình có phải Lập tờ khai quyết toán thuế TNCN cho năm tài chính 2009 không, vì cũng phải nộp vào ngày 31 /02 2010 rồi mừ??? Bạn nào bít chỉ cho mình biết với, cảm ơn nhiều!!!

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Nay đã hết năm tài chính 2009 nên mình muốn hỏi các bạn là với trườg hợp như Công ty Mình có phải Lập tờ khai quyết toán thuế TNCN cho năm tài chính 2009 không, vì cũng phải nộp vào ngày 31 /02 2010 rồi mừ??? Bạn nào bít chỉ cho mình biết với, cảm ơn nhiều!!!

Có phải quyết toán đấy bạn ạ.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
N

nangmoi2005

Sơ cấp
18/12/09
16
0
1
HN
Bạn nào có nhiều kinh nghiệm làm ơn chỉ hộ mình cách làm QT thue TNCN năm voi. Cty minh các ban lam truoc ko báo cáo quý nên giám đốc mình bảo hạch toán lương làm sao ko phải nộp thuế TNCN, giúp mình với cả nhà ơi. Sắp phải nộp Báo cáo quyết toán rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA