Chuyển lỗ sang 2010

• Thread starter cogaitaydaivn
  • Ngày gửi
C

cogaitaydaivn

Trung cấp
16/9/08
137
0
18
TP HCM
Chào cả nhà!
Mình đang lập BC quyết toán cuối năm, nhưng mình lo quá vì trên Phụ lục KQHĐKD mẫu 03-1A/TNDN của mình lỗ đến cả 1,5 tỷ. Mình không biết làm sao nữa, mình trình bày với GĐ mình thì GĐ mình nói DN hoạt động từ 2007 còn đang trong quá trình đầu tư máy móc trang thiết bị nên lỗ như vậy là đúng rồi. Mình vẫn sợ và không dám in BC ra nộp, mình phải làm sao đây, mong cả nhà hướng dẫn giúp mình với. Cam ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà!
Mình đang lập BC quyết toán cuối năm, nhưng mình lo quá vì trên Phụ lục KQHĐKD mẫu 03-1A/TNDN của mình lỗ đến cả 1,5 tỷ. Mình không biết làm sao nữa, mình trình bày với GĐ mình thì GĐ mình nói DN hoạt động từ 2007 còn đang trong quá trình đầu tư máy móc trang thiết bị nên lỗ như vậy là đúng rồi. Mình vẫn sợ và không dám in BC ra nộp, mình phải làm sao đây, mong cả nhà hướng dẫn giúp mình với. Cam ơn cả nhà!

Sợ cái gì chứ, lãi không được thì lổ, cứ báo cáo bình thường (những điều sếp bạn nói đó chính là lý giải), miễn sao hợp lý.

B

binhkobe

Guest
18/7/09
2
0
0
38
Lâm đồng
Bạn cứ làm theo đúng nguyên tắc đi. tại nếu Dn mới thành lập thì việc lỗ là chuyện bình thường. nhưng bạn lưu ý rằng Cty bạn đang kinh doanh trong lĩnh vực gì và việc đầu tư cơ bản các năm trước trong báo cáo tài chính làm tham khảo nếu lỗ thì bạn không có gì phải lo cả. Chúc thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA