chuyện chia sẽ thông tin về mức lương trong ngành

• Thread starter hungzzzz
  • Ngày gửi
L

lalanguyen

Guest
17/5/10
4
0
0
40
hanoi
Kế toán ra trường giờ cũng nhiều quá, em bon chen mãi mới tìm được việc, may mà học khoá kế toán thực hành mới có kinh nghiệm, mình khuyên chân thành các bạn nên học khoá kế toán thực hành để cũng cố kiến thức kế toán nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocktkt

Guest
5/4/06
18
0
0
40
TPHCM
Các bác cho em hỏi: Làm Chuyên viên tư vấn tài chính doanh nghiệp cho công ty chứng khoán thì có hay bằng làm Chuyên viên phân tích không? Thường thì cái nào được trả lương cao hơn ah? Em mới ra trường, muốn tìm việc về chứng khoán nhưng nhìn thấy các tin tuyển dụng mà mù mờ quá. Cảm ơn Các bác.

Tư vấn tại chính tức là làm các dịch vụ tư vấn cho các công ty có nhu cầu. Ví dụ như: Mua bán & Sát nhập, IPO, Phát hành thêm... Còn Phân tích thì chủ yếu đi sâu vào phân tích tình hình công ty/ngành mà bạn được giao.. từ đó đưa ra các báo cáo/đề xuất... Tùy vào năng lực và sở trường của bạn để chọn việc phù hợp. Lương thì cũng không thể nói được cái nào cao hơn cái nào, tùy thuộc vào năng lực của bạn. Chúc may mắn!

N

ngocktkt

Guest
5/4/06
18
0
0
40
TPHCM
Các bác cho em hỏi, 2 năm kinh nghiệm làm phân tích tài chính, 4 năm làm kế toán ngân hàng, level 2 CFA (expected tháng 6 này hé hé) thì có thể yêu cầu mức lương bao nhiêu ạ. Lương em hiện giờ 8tr ặc ặc.

Bác làm đâu mà trả lương "Bèo" thế.. :wall:
Ra trường 6 năm, cày mòn mỏi Level 2 CFA... Tầm 20chai mới xứng đáng.. Tuy nhiên bác chấp nhận thấp hơn 1tí, vào được và chứng tỏ năng lực có thì sẽ được promote nhanh thôi :dance2:.

E

emmeongo

Guest
16/12/09
27
0
0
15
Hà Nội
Em đang làm investment cho 1 bank, được cái chỗ làm đi bộ 5 phút là tới và thưởng tết chục tháng lương nên em vẫn lấn cấn, mới lị công việc cũng rảnh rỗi để cày CFA. Chắc pass thì em sẽ té, còn fail thì nghĩ cách khác.
Em chỉ expect lương 15 chai thôi hí hí.

F

fmt

Guest
20/3/08
2
0
0
Hà Nội
Tư vấn tại chính tức là làm các dịch vụ tư vấn cho các công ty có nhu cầu. Ví dụ như: Mua bán & Sát nhập, IPO, Phát hành thêm... Còn Phân tích thì chủ yếu đi sâu vào phân tích tình hình công ty/ngành mà bạn được giao.. từ đó đưa ra các báo cáo/đề xuất... Tùy vào năng lực và sở trường của bạn để chọn việc phù hợp. Lương thì cũng không thể nói được cái nào cao hơn cái nào, tùy thuộc vào năng lực của bạn. Chúc may mắn!

Cảm ơn Bác Ngocktkt nhé.

N

Npthuan

Guest
17/10/09
23
0
0
tphcm
Ôi các bác nói chuyện mà em út thèm nhỏ dãi >"<

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Lương kế toán "cao ngất" cũng chưa vượt qua con số 10....hix!

L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Sao toàn thấy nói về phân tích tài chính, CK mà không thấy những ngành khác nhỉ? Ví dụ như lương kế toán,tin học quản lý (ngành này mới nên có nhiều bạn chưa biết sau này ra sẽ làm gì chứ nên tất nhiên cũng chẳng biết đc mức lương nào là hợp lý cả).

H

hoamoclan1

I'm coming back...
9/4/10
377
4
0
39
HCM
Sao toàn thấy nói về phân tích tài chính, CK mà không thấy những ngành khác nhỉ? Ví dụ như lương kế toán,tin học quản lý (ngành này mới nên có nhiều bạn chưa biết sau này ra sẽ làm gì chứ nên tất nhiên cũng chẳng biết đc mức lương nào là hợp lý cả).

Lương ảnh hưởng là do mình có tự tin để deal salary thôi. Chứ mình thấy có nhiều kế tóan trưởng lương cao ngất ngưỡng ấy chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA