Chi tiền rồi mà quên rút từ NS giờ làm sao?

• Thread starter ketoan_king
  • Ngày gửi
K

ketoan_king

Guest
10/10/06
67
1
8
37
Quy Nhơn xì ti
:025: híc nghiệp vụ phát sinh của năm 2009 ạ, em làm ở bệnh viện. các anh chị giúp em với, em chi tiền mặt tại đơn vị rồi (chi sửa chữa) ghi mục 7750 nhưng em quên không chọn nghiệp vụ là tạm ứng đã cấp dự toán nên khi lập bảng kê tạm ứng đã rút DT để đi rút tiền ở KB về thì không có số tiền này. Vì vậy rút về bị thiếu so với đã chi ra.
Lúc chi em ghi 66121/111

Bây giờ đã qua năm 2010 rồi, KB đã đã đóng cửa 2009 rồi.

Giờ em phải làm sao với số tiền trên đây? Có anh chị nào đã từng gặp TH này hay có cách nào giải quyết được thì giúp em với 28 này nộp quyết toán rồi :025:

Cảm ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Tại SS năm 2009 của bạn, ghi mượn tạm tiền mặt của ai đó.
Sau khi được NS cấp năm 2010 thì hoàn trả lại tiền mượn này.

K

ketoan_king

Guest
10/10/06
67
1
8
37
Quy Nhơn xì ti
Cảm ơn bác ngocfu :angel:!

Ý bác là làm giống như mình tạm ứng xong rồi sang năm mình mới quyết toán ạ? nhưng em sửa cái kính hiển vi, xong rồi, tiền trao cháo múc rồi. Người ta viết hoá đơn rồi. Giờ nói viết lại sang năm sau á? hay là sao? :wall:

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức

Ý bác là làm giống như mình tạm ứng xong rồi sang năm mình mới quyết toán ạ? nhưng em sửa cái kính hiển vi, xong rồi, tiền trao cháo múc rồi. Người ta viết hoá đơn rồi. Giờ nói viết lại sang năm sau á? hay là sao? :wall:

Thực tế bạn lấy tiền ở đâu ra chi thì chỉ làm phiếu thu tiền tạm mượn. Tất cả chứng từ chi vẫn không thay đổi gì cả.

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức

Trước đây bạn lấy tiền của ai ra để chi, thì bạn làm ngay phiếu thu mượn tạm (nhớ ghi cùng ngày hoặc truớc ngày chi tiền). Còn những chứng từ chi phí vẫn giữ nguyên

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA