Lỗi không ghi được số âm!

• Thread starter doimat
  • Ngày gửi
D

doimat

Guest
14/3/09
42
0
0
35
Hà Nội
Chào các anh chị.
Em đang làm báo cáo tài chính năm. Công ty em mới thành lập nênkinh doanh thua lỗ. Trong bảng cân đối kế toán em không khai được số âm vàophần lợi nhuận chưa phân phối. Em có kiểm tra các phần được phép ghi số âm như các khoản dự phòng, khấu hao TSCĐ... đều khôngkhai được số âm. Mong các anh chị giúp đỡ em em sắp phải nộp rồi.
Àh mà phần mềm 2.0 năm ngoái em làm khai được số âm nhưng năm nay cũng không khai được. :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các anh chị.
Em đang làm báo cáo tài chính năm. Công ty em mới thành lập nênkinh doanh thua lỗ. Trong bảng cân đối kế toán em không khai được số âm vàophần lợi nhuận chưa phân phối. Em có kiểm tra các phần được phép ghi số âm như các khoản dự phòng, khấu hao TSCĐ... đều khôngkhai được số âm. Mong các anh chị giúp đỡ em em sắp phải nộp rồi.
Àh mà phần mềm 2.0 năm ngoái em làm khai được số âm nhưng năm nay cũng không khai được. :wall:

Có thể phần mềm bạn đang sử dụng bị lổi. Xoá PM củ cài mới lại theo phiên bản 2.1 là xong.
Lưu ý: phải sao lưu datafile trong PM trước khi xoá và cài mới.

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Có thể phần mềm bạn đang sử dụng bị lổi. Xoá PM củ cài mới lại theo phiên bản 2.1 là xong.
Lưu ý: phải sao lưu datafile trong PM trước khi xoá và cài mới.

trong bang CDKT minh duoc phép ghi số âm tại chỗ Lợi nhuận chưa phân phối nếu năm đó mình kinh doanh thua lỗ mà

F

Friona

Guest
5/3/07
45
0
0
Ha Noi
trong bang CDKT minh duoc phép ghi số âm tại chỗ Lợi nhuận chưa phân phối nếu năm đó mình kinh doanh thua lỗ mà

Minh cugn dang lam quyet toan thue, trong Bang CDKT minh cung ghi duoc so am va trong to khai tu quyet toan thue TNDN ma so A1 minh cung ko viet duoc so am. Minh da cai lai HTKK2.1.0 rui ma van ko duoc. Co ban nao bi nhu vay ko? giup minh voi

D

doimat

Guest
14/3/09
42
0
0
35
Hà Nội
Em đã cài lại rồi nhưng cũng không ghi được. Các anh chị thử lại và giúp em với a.

H

halucyen79

Guest
27/4/07
19
0
0
Ha noi
Mình cũng đang gặp rắc rối " không ghi được số âm" mà chỉ ở máy tính của mình còn sang máy khác lại được bình thường, đã xóa cài lại mà không được, làm mọi cách rồi không được, có ai biết thì giúp mình với!!!

L

LadyPhantom

Guest
13/5/11
1
0
0
33
Khánh Hòa
E vẫn chưa biết đc là tại sao không được ghi số âm khi tính thuế phải nộp, a chị giúp e với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA