Chi phí quảng cáo ?

• Thread starter Pham Cong
  • Ngày gửi
P

Pham Cong

Guest
22/7/05
47
0
0
44
TP HCM
Xin chào mọi người, cong ty tôi là một công ty kinh doanh mỹ phẩm, các chi phí như quảng cáo, chăm sóc khách hàng rất lớn. Hiện nay tôi đang băn khoăn không biết những chi phí nào thì tính là chi phí quảng cáo, vì chi phí đó chỉ cho phép không vượt quá 10 % chi phí hợp lý. Mọi người làm ơn chỉ giúp. Các chi phí như tài trợ tủ trưng bày hàng cho khách,.... có coi là chi phí quảng cáo hay không ?. Nếu ai có văn bản nào quy định chi tiết về chi phí quảng cáo làm ơn cho tôi xin với.
Xin cảm ơn nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pham Cong

Guest
22/7/05
47
0
0
44
TP HCM
Sao khong co ai tra loi toi vay, toi dag can biet gap ma.
Help me ! Help me !.....................................

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Khổ thân bạn thế, mình bảo bạn thế này nhé: lần sau bạn muốn nhanh bạn hãy vào mục "tìm kiếm" của diễn đàn để tìm xem trong diễn đàn đã có nội dung đó hay chưa?
Lần này mình tìm hộ bạn nhé. Bạn vào đây!
Cheers,

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
To: hat
Vấn đề bạn ý muốn hỏi là: Chi phí quảng cáo sẽ bao gồm những cái gì?

Chi phí quảng cáo là những cái gì thì có lẽ là: Ngoài các chi phí được tính là chi phí hợp lý đã được quy định trong Thông tư số 128/2003/TT-BTC. Hoặc lôi sách marketing tìm xem sao.

Pham Cong nói:
Hiện nay tôi đang băn khoăn không biết những chi phí nào thì tính là chi phí quảng cáo...Các chi phí như tài trợ tủ trưng bày hàng cho khách,.... có coi là chi phí quảng cáo hay không ?. Nếu ai có văn bản nào quy định chi tiết về chi phí quảng cáo làm ơn cho tôi xin với.
Xin cảm ơn nhiều !

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Pham Cong nói:
Xin chào mọi người, cong ty tôi là một công ty kinh doanh mỹ phẩm, các chi phí như quảng cáo, chăm sóc khách hàng rất lớn.
Bạn Pham Cong hỏi nhưng cũng đã tự trả lời rồi đây? Mình muốn đưa cho bạn ấy cái cần câu chứ không muốn đưa con cá.
Chắc là mình nhìn hơi xa xa một tí :biggrin:

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA