hồ sơ khai bổ sung thuế

• Thread starter trantuan11
  • Ngày gửi
T

trantuan11

Sơ cấp
8/11/08
11
0
1
40
TP.hc
Mong cac anh chi giup voi nhen
Nguoi đi qua xem 1 tíC, ngươi đi lại xem 1 tí
Công ty mình tháng 8 năm 2009 có kê khai một tờ hoá đơn đầu vào trên 20 triệu thanh toán bằng tiền mặt vào tờ khai thuế GTGT 8 năm 2009, và số thuế GTGT được khấu trừ chuyển sang tháng 9 năm 2009 là trên 20 triệu. Đến tháng 1 năm 2010 mình muốn điều chỉnh giảm tờ hoá đơn đó vậy có cần lập hồ sơ khai bổ sung hay ko? Vi theo mình đọc trên 1 va7n bản của Hướng dẫn thuế, thì TH mình ko cần lập hồ sơ khai thuế bổ sung (01/khbs, 01/gtgt của tháng cần điều chỉnh) và cũng không cần phải nộp phạt tiền thuế chậm nộp. mà chỉ điều chỉnh trên chỉ số 35 và 37 của tờ 01/gtgt kỳ phat hiện sai sót. Mình không biết có cần lập thêm tờ 01-3/gtgt nữa hay ko? Mình đi hỏi người khác thì họ kêu mình lập hồ sơ khai bổ sung, kèm theo bảng 01-3/gtgt và điều chỉnh trên tờ 01/gtgt của kỳ phát hiện sai sót. Vậy Trường hợp của mình gồm hồ sơ gì những tờ khai nào, và điều chỉnh trên chỉ tiêu nào mình cũng ko biết. Mong các bạn biết chỉ giúp mình với
cam on
trantuan

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
kê khai điều chỉnh giảm trước thời điểm quyết toán thuế năm là được

K

Kim Tram

Guest
18/1/10
54
0
6
Quan 9
Nếu chưa quyết toán thuế thì bạn kê khai hoá đơn đó vào mẫu 01-02/gtgt trong tháng 1 nhưng ghi âm (-) là được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA