Hạch toán TSCĐ đi thuê

• Thread starter nhatquangbl
  • Ngày gửi
N

nhatquangbl

Sơ cấp
23/12/09
31
0
0
bao loc
Các bạn ơi giúp mình với
Công ty mình đang trong quá trình xây dựng dở dang. Công ty mình có thuê một xe đào đất dùng để san lấp mặt bằng. Vậy chi phí bỏ ra để thanh toán tiền thuê xe phải hạch toán như thế nào và cần những chứng từ gì để có thể đưa vào chi phí cho hợp lệ
Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhatquangbl

Sơ cấp
23/12/09
31
0
0
bao loc
sao khong ai trả lời giúp mình vậy.mình đang cần lắm

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Đây là chi phí hình thành TSCĐ đang xây dựng của Cty bạn nên chi phí tập hợp vào 241 (chphí máy thi công). Chứng từ đương nhiên phải có hợp đồng thuê, hóa đơn và giá trị phù hợp với dự toán được duyệt của công trình đang xây dựng

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Bạn hạc toán vào chi phí đầu tư xây dựng Công trình, TK 241 về chphí máy thi công. Chứng từ bao gồm Hợp đồng thuê máy, Thanh lý Hđồng, BB nghiệm thu và Hóa đơn GTGT là ổn thôi.

N

nhatquangbl

Sơ cấp
23/12/09
31
0
0
bao loc
Bạn hạc toán vào chi phí đầu tư xây dựng Công trình, TK 241 về chphí máy thi công. Chứng từ bao gồm Hợp đồng thuê máy, Thanh lý Hđồng, BB nghiệm thu và Hóa đơn GTGT là ổn thôi.

mình cảm ơn bạn
nhưng công ty mỉnh thuê máy của cá nhân họ không xuất hoá đơn giá trị gia tăng cho mình được vậy mình phải làm sao đây.bạn có mẫu BB nghiện thu và thanh lý hợp đồng cho mình xin với
Cảm ơn các bạn đã giúp mình

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA