Mất cả quyển hoá đơn GTGT đầu ra năm 2009.

• Thread starter Tuyet Tuyet
  • Ngày gửi
T

Tuyet Tuyet

Sơ cấp
16/10/09
36
0
0
34
H­ung yen
Em mới làm cho 1 HTX từ tháng 12 năm 2009, trong lúc làm sổ sách cuối năm 2009 em mới thấy bị thiếu mất 1 quyển hoá đơn gtgt đầu ra từ tháng 1 năm 2009, ( đây là HTX kinh doanh xăng dầu nên HĐ gtgt đầu ra nhiều vô cùng). trong biên bản bàn giao sổ sách cũng không có quyển hoá đơn này, em hỏi kế toán cũ tìm cũng bảo không thấy. Vậy trường hợp này thì phải giải quyết sao anh chị nhỉ?, mất cả quyển hoá đơn gtgt đầu ra bị phạt bao nhiêu? em không có chứng từ để hoàn thiện nốt sổ sách thì phải làm sao anh chị nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Em mới làm cho 1 HTX từ tháng 12 năm 2009, trong lúc làm sổ sách cuối năm 2009 em mới thấy bị thiếu mất 1 quyển hoá đơn gtgt đầu ra từ tháng 1 năm 2009, ( đây là HTX kinh doanh xăng dầu nên HĐ gtgt đầu ra nhiều vô cùng). trong biên bản bàn giao sổ sách cũng không có quyển hoá đơn này, em hỏi kế toán cũ tìm cũng bảo không thấy. Vậy trường hợp này thì phải giải quyết sao anh chị nhỉ?, mất cả quyển hoá đơn gtgt đầu ra bị phạt bao nhiêu? em không có chứng từ để hoàn thiện nốt sổ sách thì phải làm sao anh chị nhỉ?
- Khi bàn giao công việc, cả 2 đều biết mất cuốn HĐGTGT đó - bản thân kế toán cũ đã báo cáo với Sếp chưa???bạn đó có ý kiến gì trong việc mất hoá đơn này???trong quá trình làm việc, lưu trữ chứg từ sổ sách đã không cẩn thận nên xảy ra tình trạng mất hoá đơn đó và fải có trách nhiệm trong việc này Không thể nói KHÔNG THẤY, KHÔNG BIẾT, mặc kệ!
Bạn đọc văn bản sau :
Nghị định 89/2002/NĐ-CP ngày 07/11/2002 quy định về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hoá đơn.)

A

anhham

Sơ cấp
7/3/09
5
0
0
40
Hanoi
theo mình biết thì mỗi tờ tương ứng 500k, vậy 1 quyển 50 tờ phạt 25 triệu, em chưa biết còn phạt gì nữa... scare

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA