thuế tncn với lao động vãng lai

• Thread starter phuongtho
  • Ngày gửi
P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
Cty mình thuộc chi cục thuế quận Hai Bà Trưng - Hà Nội. Bạn nào biết thì cho mình hỏi chút: ở Hà nội cơ quan thuế có cấp biên lai để mình quyết toán thuế tncn cho lao động vãng lai không? phải làm những thủ tục giấy tờ j để quyết toán thuế tncn cho lao động vãng lai?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Cty mình thuộc chi cục thuế quận Hai Bà Trưng - Hà Nội. Bạn nào biết thì cho mình hỏi chút: ở Hà nội cơ quan thuế có cấp biên lai để mình quyết toán thuế tncn cho lao động vãng lai không? phải làm những thủ tục giấy tờ j để quyết toán thuế tncn cho lao động vãng lai?
- Bạn lên chi cục thuế làm thủ tục lấy chứng từ khấu trừ thuế TNCN (thủ tục như lĩnh hoá đơn GTGT )
Trích CV 451: 2.7. Theo hướng dẫn tại Thông tư số 84/2008/TT-BTC của Bộ Tài chính thì đơn vị chi trả thu nhập phải cấp chứng từ khấu trừ cho các cá nhân phải khấu trừ thuế. Tuy nhiên để giảm bớt số lượng chứng từ cần cấp, các đơn vị chi trả chỉ phải cấp chứng từ khấu trừ cho các cá nhân thuộc diện phải quyết toán thuế trực tiếp với cơ quan thuế hoặc có yêu cầu hoàn thuế hoặc bù trừ số thuế nộp thừa sang kỳ sau. Các trường hợp khác không phải cấp chứng từ khấu trừ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA