Công lắp đặt máy.

• Thread starter tmtneu
  • Ngày gửi
T

tmtneu

Sơ cấp
7/11/08
22
0
0
Hà Nội
Công ty em có cái hóa đơn bán máy điều hòa và trên đó có cái phần công lắp đặt số tiền là 800.000đ. Cả nhà giúp em hạch toán phần công lắp đặt 800.000đ đó với :wall:
Em cảm ơn cả nhà webketoan nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Điều hoà thì hạch toán dthu bán hàng hóa, công lắp đặt thì htoán dthu dịch vụ lắp đặt

T

tmtneu

Sơ cấp
7/11/08
22
0
0
Hà Nội
Em hỏi thêm 1 chút nhé, cty em làm thương mại, bán máy điều hòa cho họ, xong họ bảo lắp luôn cho họ, nhưng do bên em k có người lắp, và lại đi thuê bên ngoài lắp, xong việc họ xuất cho cty em cái hóa đơn: trên hóa đơn ghi phụ kiện đi kèm để lắp đặt và công lắp đặt, giá trị trên hóa đơn là 10tr trong đó phụ kiện vào 7tr,công lắp đặt là 3tr. Mọi người giúp em hạch toán phần 3 triệu đó cho vào tk nào ạ????:wall:

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
Công ty em có cái hóa đơn bán máy điều hòa và trên đó có cái phần công lắp đặt số tiền là 800.000đ. Cả nhà giúp em hạch toán phần công lắp đặt 800.000đ đó với :wall:
Em cảm ơn cả nhà webketoan nhiều
Khoản này bạn cho thẳng vào TK511.3 công lắp đặt dịch vụ thương mại

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
Em hỏi thêm 1 chút nhé, cty em làm thương mại, bán máy điều hòa cho họ, xong họ bảo lắp luôn cho họ, nhưng do bên em k có người lắp, và lại đi thuê bên ngoài lắp, xong việc họ xuất cho cty em cái hóa đơn: trên hóa đơn ghi phụ kiện đi kèm để lắp đặt và công lắp đặt, giá trị trên hóa đơn là 10tr trong đó phụ kiện vào 7tr,công lắp đặt là 3tr. Mọi người giúp em hạch toán phần 3 triệu đó cho vào tk nào ạ????:wall:
mình chẳng hiểu rõ ràng công ty bạn bán máy điều hoà thì phỉa xuất hoá đơn cho bên mua tại sao lại nhận hoá đon là 10tr mà 7tr là tiền hàng gì? đúng ra chỉ nhận hoá đơn ccông lắp đặt thôi chứ
nếu là chi phí lắp đặt thì bạn phẩi cho vào chi phí bán hàng rồi TK642 bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA