Cách viết hoá đơn có nhiều mặt hàng ?

• Thread starter lelyly
  • Ngày gửi
L

lelyly

Guest
22/12/09
3
0
0
40
ninh thuan
Chào các bạn!giải đáp giúp mình câu hỏi này với nhé!
Khi viết HĐ GTGTvới số lượng nhiều hơn 10 cái.Vậy có được kèm bảng kê chi tiết hàng hóa vào k hay phải viết 2 HĐ?MINH ĐANG RẤT CẦN.CÁC BẠN GIÚP MÌNH VỚI NHÉ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nga88

Guest
18/12/09
25
1
0
Ha Noi
Viet hoa don

Khi viết HĐ GTGTvới số lượng nhiều hơn 10 cái.Vậy có được kèm bảng kê chi tiết hàng hóa vào k hay phải viết 2 HĐ?MINH ĐANG RẤT CẦN.CÁC BẠN GIÚP MÌNH VỚI NHÉ![/QUOTE
Bạn cho mình hỏi có cùng mặt hàng không? Nếu bạn xuất HĐ với ND: Như bánh kẹo các loại, quần áo các loại... thì bạn pai kèm theo bản kê.
Còn mặt hàng của bạn khác nhau hoàn toàn thì bạn không thể viết ND hóa đơn như trên được. Theo mình TH này bạn nên xuất làm 2 lần

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Trên hóa đơn có thể viết tổng giá trị xuất hàng và kèm theo bản kê chi tiết nhưng nhớ ghi rõ trên hóa đơn: Có bản kê chi tiết kèm theo

H

hongnhungmai

Sơ cấp
11/9/09
5
0
1
binh duong
Chào bạn

Theo mình được biết thì phải kèm theo bảng kê chi tiết, không được viết 2 HĐ đâu bạn.

H

hongnhungmai

Sơ cấp
11/9/09
5
0
1
binh duong
Các bạn ơi giúp mình với,

Mình cần làm 1 PLHĐ, thay đổi về số lượng và tổng giá trị hợp đồng. Vậy khi mình xuất hóa đơn cho hợp đồng đó thì phần giá trị mình phân ra 2 phần hay gọp chung vào hợp đồng luôn.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Trên hóa đơn có thể viết tổng giá trị xuất hàng và kèm theo bản kê chi tiết nhưng nhớ ghi rõ trên hóa đơn: Có bản kê chi tiết kèm theo

Lưu ý: bản kê chỉ gồm những mặt hàng có cùng thuế suất GTGT.

Chào bạn
Theo mình được biết thì phải kèm theo bảng kê chi tiết, không được viết 2 HĐ đâu bạn.

Không có qui định nào không cho viết thành 2 hoá đơn trong trường hợp này, miễn sao trên hoá đơn thể hiện đủ các chỉ tiêu (cộng tiền hàng, tiền thuế, tổng cộng tiền thanh toán) trên từng hoá đơn.

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Viết 2 hoá đơn hay kèm theo bản kê đều được cả, làm gì có VB nào cấm đấu chứ.

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Bạn phải nói rõ hơn là hàng hoá ở đây cùng thuế suất GTGT hay không? nếu không cùng thuế suất GTGT thì không thể xuất trên 1 tờ HD

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn phải nói rõ hơn là hàng hoá ở đây cùng thuế suất GTGT hay không? nếu không cùng thuế suất GTGT thì không thể xuất trên 1 tờ HD

Trường hợp bạn nói là đúng, nếu sử dụng "Hoá đơn GTGT do BTC phát hành"

Ngoài ra, có thêm trường hợp khác :những đơn vị sử dụng hoá đơn đặc thù (sau khi đã được thuế chấp nhận) vẫn xuất nhiều thuế suất GTGT (5,10) trên cùng một hoá đơn.

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
hì,nếu là như vậy thì bạn đặt ra câu hỏi phải ghi rõ ràng hơn đúng không VTM,

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
hì,nếu là như vậy thì bạn đặt ra câu hỏi phải ghi rõ ràng hơn đúng không VTM,

Hi...hi.., Câu hỏi đặt ra có nói rõ "Khi viết HĐ GTGTvới số lượng nhiều hơn 10 cái"

Chuẩn của hoá đơn GTGT do BTC phát hành chỉ ghi được có 10 dòng tên HH,DV.

=> nội dung chính câu hỏi: Vậy có được kèm bảng kê chi tiết hàng hóa vào k hay phải viết 2 HĐ ?

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
uhm bạn đọc câu hỏi rất kỹ,hihi một cách để tìm hiểu người bạn của mình khi đưa ra câu trả lời

congturung

congturung

Trung cấp
22/7/09
74
0
0
sơn la
Khi viết HĐ GTGTvới số lượng nhiều hơn 10 cái.Vậy có được kèm bảng kê chi tiết hàng hóa vào k hay phải viết 2 HĐ?MINH ĐANG RẤT CẦN.CÁC BẠN GIÚP MÌNH VỚI NHÉ!
Hoá đơn của bạn có kèm hợp đồng không nếu không thì trên hoá đơn phải viết kèm bẳng kê chi tiết của từng loại hàng và giá trị thuế của nó phải cùng là một giá trị là 5 hay 10%

L

lechigamo

Sơ cấp
2/6/11
23
0
1
daklak
Ðề: Cách viết hoá đơn có nhiều mặt hàng ?

mình biết là hỏi thừa nhưng m vẫn k hiểu.giúp m với.bên mình là linh kiện vi tính.cty khác mua khoảng gần 2 bộ máy.k có hợp đồng j cả.và thuế xuất đều 10%.nhưng tên hàng quá 10 dòng .m ko hiểu là chia ra 2 tờ để xuất.hay là m viết tờ thứ nhất 1 nữa rồi tờ sau một nữa rồi ghi là.tiếp trang sau.và tiếp trang trước.tại hôm qua mình tham khảo trên mục hoá đơn cũng có người chỉ như j,nhưng m không an tâm lắm.giúp m với,m đang cần gấp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA