Có cách nào ngăn không cho người khác xoá file

• Thread starter meotamthe87tp
  • Ngày gửi
meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
Máy tính của e có rất nhiều người sử dụng vì vậy có những file nhiều lúc ẩn, có người cứ ngỡ là virus thế là lỡ tay xoá sạch, hoặc vô tình họ xoá mất những file quan trọng của e khi họ không mở được những file có chứa password, Để ngăn chặn điều này thì phải làm thế nào ạ. Chẳng hạn khi họ không được xoá khi nhấn delete mà không có password chẳng hạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
Máy tính của e có rất nhiều người sử dụng vì vậy có những file nhiều lúc ẩn, có người cứ ngỡ là virus thế là lỡ tay xoá sạch, hoặc vô tình họ xoá mất những file quan trọng của e khi họ không mở được những file có chứa password, Để ngăn chặn điều này thì phải làm thế nào ạ. Chẳng hạn khi họ không được xoá khi nhấn delete mà không có password chẳng hạn

Bạn tham khảo bài này nhé!

http://www.free4vn.org/f11/t31383/

hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
có cách bạn ghi 2 từ "Cấm xoá"

Ở đây là nghiệp vụ về tin học văn phòng, bạn trả lời thế coi chừng mod cảnh cáo đấy

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Ở đây là nghiệp vụ về tin học văn phòng, bạn trả lời thế coi chừng mod cảnh cáo đấy
mình trả lời nghiêm túc mà,đây là cách mình làm đó,máy của mình ở nhà cũng vậy, những file quan trọng mình tạo pass và đưa chúng về 1 file và ghi từ "cấm xoá"

hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
mình trả lời nghiêm túc mà,đây là cách mình làm đó,máy của mình ở nhà cũng vậy, những file quan trọng mình tạo pass và đưa chúng về 1 file và ghi từ "cấm xoá"
Rất hay, ko cần phần mềm gì hết. Chỉ cần gõ 2 từ" Cấm xóa":012:

C

catpv

Guest
24/10/07
12
0
0
Quảng Ninh
Bạn chuyển định dạng ổ cứng về NTFS. Khi đó File nào bạn đặt pass không cho mở thì cũng không ai xoá được. Cái này là tính năng mặc định của hệ thống Microsoft khi chạy trên NTFS. Tất cả các File hệ thống, hay định dạng của Microsoft Office nếu đặt pass cấm sửa xoá đều được tự động bảo vệ.

banmaixanh_141005

banmaixanh_141005

Trung cấp
20/12/05
72
0
0
thai nguyen
thế mình vào đâu để chuyển định dạng ổ cứng về NTFS

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Nếu ổ cứng đang định dạng FAT32 thì chuyển sang định dạng NTFS bằng cách vào Start/ Run, gõ lịnh cmd rồi gõ lịnh convert c: /fs:ntfs trong cửa sổ DOS (do ổ C cài hệ điều hành nên việc chuyển đổi sẽ thực thi lúc khởi động máy lại).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA