Mẫu sổ theo hình thức "Chứng từ ghi sổ" QĐ 15

• Thread starter kobui
  • Ngày gửi
K

kobui

Sơ cấp
8/2/10
5
0
0
HCMC
Các anh chị ơi cho em xin file excel các mẫu sổ kế toán theo hình thức "Chứng từ ghi sổ" QĐ 15 nhé. Em không biết là bao gồm những loại sổ nào và bắt đầu từ đâu nữa. Giúp em với ...
Cám ơn các anh chị nhiều :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DangBN

Guest
Các anh chị ơi cho em xin file excel các mẫu sổ kế toán theo hình thức "Chứng từ ghi sổ" QĐ 15 nhé. Em không biết là bao gồm những loại sổ nào và bắt đầu từ đâu nữa. Giúp em với ...

có 2 cách:

Cách thứ 1: dành cho những người LƯỜI:

Vào đây

Cách thứ 2: Dành cho những người muốn hiểu rõ và MUỐN trở thành người KẾ TOÁN GIỎI

đó là : Ra mua quyển sách HỆ THỐNG SỔ SÁCH KẾ TOÁN rồi TỰ MÌNH làm trên EXCEL và kết hợp với SÁCH + HỎI về ý nghĩa của từng TK, sự liên kết như thế nào.

Đảm bảo bạn hoàn thành xong thì BẠN LÀ NGƯỜI CỦA KẾ TOÁN

K

kobui

Sơ cấp
8/2/10
5
0
0
HCMC
Cám ơn bạn DangBN đã quân tâm,
Cách 1: mình đã làm rùi nhưng ko đc nên mới nhờ mọi người giúp đỡ.
Cách 2: mình đang cần gấp mà làm theo cách này thì sẽ ko kịp nộp BCTC đâu bạn, vì là dân mới nên đâu thể làm nhanh như những người có kinh nghiệm đc, mà đã có kinh nghiệm lâu năm rùi thì cũng đâu cần fải xin mẫu sổ nữa.

K

khanhlytvc2

Guest
23/2/10
8
0
0
quang nam

Chỉ cho mình với

P

phaletim6388

Guest
20/3/10
1
0
0
36
kontum

hi chào bạn! mình là thành viên mới mình làm bên sản xuất vạt liệu xây dựng(gach ,ngói )mình cũng gặp vấn đề như bạn vạy không biết sổ sách băt đầu từ đâu muốn được hỏi nhưng khong biết cách nào để hỏi cả nhà của mình

T

thuvienus

Guest
28/11/06
6
0
0
43
TP HCM
Bạn DangBN rãnh quá thì tìm việc gì làm đi, vô đây đọc chi vậy, không chỉ cho các bạn thì thôi, còn bày đặt nói linh tinh. Đúng là ai xui lắm mới gặp tay này.

K

kobui

Sơ cấp
8/2/10
5
0
0
HCMC
hi chào bạn! mình là thành viên mới mình làm bên sản xuất vạt liệu xây dựng(gach ,ngói )mình cũng gặp vấn đề như bạn vạy không biết sổ sách băt đầu từ đâu muốn được hỏi nhưng khong biết cách nào để hỏi cả nhà của mình
mình cũng chưa bít sd web này nhìu nên hok chỉ cho bạn đc, hình như fải đc quyền thì mới đc đăng bài hay sao ásorry bạn e

V

vanloi88

Guest
4/6/10
1
0
0
daklak
hi! chào máy anh chị. em dang thực tập mà công ty không có sổ sách chứng từ ghi sổ, anh chị nào có mẫu sổ sách gửi cho em với.

X

xaanhemnho

Guest
8/6/10
1
0
0
34
ha noi
mình cũng đang cần lắm đây mà hổng tìm thấy đâu hết ah.

L

LuuLan

Guest
19/12/09
1
0
0
45
Ha Noi
Xin cac mau so ke toan theo hinh thuc "chung tu ghi so" QD15

V

vuvietvuong

Guest
16/7/10
2
0
0
Ha Noi
Bạn Kobui cũng có thể xem hướng dẫn ở fần mềm kế toán bạn nhé. Ví dụ như Misa, Fast, ... Mình thấy trên mạng cũng có bản demo đấy.
DangBN kia lắm chuyện thật. Cho hay không cho cũng được. Trả lời người ta mà làm như là ông là số 1 (kế toán giỏi) không ai bằng. Họ hỏi vì làm sổ mất thời gian chứ đâu phải là không biết về kế toán đâu. "Đảm bảo bạn hoàn thành xong thì BẠN LÀ NGƯỜI CỦA KẾ TOÁN" =)) =)) Hồ hồ. Cứ như đúng rồi.

S

san ho

Guest
30/7/10
13
0
0
37
lam dong
chào cả nhà!
cả nhà giúp em với.công ty em mới thành lập từ tháng 2,ghi sổ theo hình thức NKC theo QĐ 15,GHI SỔ TAY,nhưng tới bây giờ chưa mở sổ.em mới ra trường nên ko biết làm sao.bây giờ em nên mở sổ vào tháng 2 hay tháng 9.hóa đơn đầu ra của công ty xuất từ tháng 5 nhưng tiền thuế GTGT quá lớn nên tới bây giờ vẫn chưa báo cáo thuế đầu ra.tháng 9 em khai báo có được ko.có bị phạt ko?vậy giờ em nên lam thế nào cả về sổ sách lẫn báo cáo.mong anh chị giúp đỡ em.em đang cần gấp lắm.em cảm ơn cả nhà mình nhiều.

Sửa lần cuối:
B

botbientannhanh

Sơ cấp
19/1/10
15
1
3
Phú Thọ

mình đi làm gần 2 năm rùi, toàn sử dụng kế toán excel áp dụng hình thức NKC. Giờ đến cty mới lại sử dụng hình thức CTGS, thực lòng mình ko nhớ lắm lại không có điều kiện tìm tài liệu. bạn có thể vui lòng cho mình xin 01 mẫu sổ chi tiết của TK112 theo hình thức này bằng excel or word được ko? wind mình bị lỗi nên ko cài được phần mềm giải nén cũ, nếu bạn có cho mình xin luôn phần mền cài đặt giải nén được ko?
(vui lòng gửi vào địa chỉ mail: thuyhien_pt87@yahoo.com.vn)
Chân thành cảm ơn!

Sửa lần cuối:
B

botbientannhanh

Sơ cấp
19/1/10
15
1
3
Phú Thọ
chào cả nhà!
cả nhà giúp em với.công ty em mới thành lập từ tháng 2,ghi sổ theo hình thức NKC theo QĐ 15,GHI SỔ TAY,nhưng tới bây giờ chưa mở sổ.em mới ra trường nên ko biết làm sao.bây giờ em nên mở sổ vào tháng 2 hay tháng 9.hóa đơn đầu ra của công ty xuất từ tháng 5 nhưng tiền thuế GTGT quá lớn nên tới bây giờ vẫn chưa báo cáo thuế đầu ra.tháng 9 em khai báo có được ko.có bị phạt ko?vậy giờ em nên lam thế nào cả về sổ sách lẫn báo cáo.mong anh chị giúp đỡ em.em đang cần gấp lắm.em cảm ơn cả nhà mình nhiều.

Chào bạn!
Cty bạn thành lập từ T2 nhưng chưa hề có sổ sách hay kê khai thuế nào đúng ko? Giờ đã là t9 rùi, vậy hoá đơn đầu vào có của t2,3,4...9 ko? nếu bạn chưa KK thuế thì giờ chỉ KK được của T4,5,6,7,8 thôi, còn các hoá đơn đầu vào từ t3 đổ lại buộc phải cho vào chi phí.
Còn HĐ đầu ra từ t5 đến nay vẫn có thể KK được.
Sổ sách thì bạn cứ mở sổ thời điểm Cty bạn bắt đầu có phát sinh nghiệp vụ
Chúc bạn thành công!

M

mamlep

Sơ cấp
7/6/10
46
2
0
36
hà tĩnh
Các bác ơi! không ai giúp chúng em với ah, em mới vào làm mà sổ sach từ tháng một tới giờ không ai làm cả em phải làm mà chưa có mẫu nào để làm cả , giúp em với

S

san ho

Guest
30/7/10
13
0
0
37
lam dong
Chào bạn!
Cty bạn thành lập từ T2 nhưng chưa hề có sổ sách hay kê khai thuế nào đúng ko? Giờ đã là t9 rùi, vậy hoá đơn đầu vào có của t2,3,4...9 ko? nếu bạn chưa KK thuế thì giờ chỉ KK được của T4,5,6,7,8 thôi, còn các hoá đơn đầu vào từ t3 đổ lại buộc phải cho vào chi phí.
Còn HĐ đầu ra từ t5 đến nay vẫn có thể KK được.
Sổ sách thì bạn cứ mở sổ thời điểm Cty bạn bắt đầu có phát sinh nghiệp vụ
Chúc bạn thành công!

thank botbientannhanh nha! cty mình mấy tháng trước vẫn có báo cáo thuế nhưng chỉ báo cáo đầu vào, còn đầu ra thì từ tháng 5 vẫn chưa báo cáo. mà theo mình biết thì thuế đầu ra thì tháng nào kê khai tháng đó. nên giờ mình không biết làm sao? chắc là bị phạt rồi wá.
mà theo bạn nói thì wá 6 tháng mình phải đưa vào chi phí,vậy mình phải đưa vào chi phí nào vậy bạn.
pạn cho mình hỏi khi làm sổ sách lúc viết phiếu thu, phiếu chi của hoá đơn giá trị gia tăng thì có phải hạch toán không?hay chỉ lấy hoá đơn gtgt hạch toán thôi.
thank pạn nhìu!

levanton

levanton

Cao cấp
thank botbientannhanh nha! cty mình mấy tháng trước vẫn có báo cáo thuế nhưng chỉ báo cáo đầu vào, còn đầu ra thì từ tháng 5 vẫn chưa báo cáo. mà theo mình biết thì thuế đầu ra thì tháng nào kê khai tháng đó. nên giờ mình không biết làm sao? chắc là bị phạt rồi wá.
mà theo bạn nói thì wá 6 tháng mình phải đưa vào chi phí,vậy mình phải đưa vào chi phí nào vậy bạn.
pạn cho mình hỏi khi làm sổ sách lúc viết phiếu thu, phiếu chi của hoá đơn giá trị gia tăng thì có phải hạch toán không?hay chỉ lấy hoá đơn gtgt hạch toán thôi.
thank pạn nhìu!

Bạn phải mở sổ từ khi cty thành lập để ghi chép, hạch toán thu góp vốn, chi phí thành lập, chi phí khác, chi trả các khỏan đầu vào.
Trong diễn đàn có nhiều file có sẵn, bạn chỉ việc tải về , nghiên cứu chút và làm trên máy, bây giờ ai ghi tay nữa. sau này kiểm tra thuế họ yêu cầu gửi file bạn có mà gửi luôn cũng tiện.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA