Cách viêt biên lai khấu trừ thuế TNCN

• Thread starter girl
  • Ngày gửi
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Nhờ các anh chị trả lời giúp em với. Bên em có người nước ngoài sang làm việc thuộc diện ko cư trú làm đc 5thang họ thuộc diện chịu thuế TNCN.Giờ em viêt biên lai khấu trừ thuế cho họ gồm thu nhập của tất cả 5tháng đc ko hay mỗi tháng viết 1 cái.giờ họ về rồi mà em quên chưa viết

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Nhờ các anh chị trả lời giúp em với. Bên em có người nước ngoài sang làm việc thuộc diện ko cư trú làm đc 5thang họ thuộc diện chịu thuế TNCN.Giờ em viêt biên lai khấu trừ thuế cho họ gồm thu nhập của tất cả 5tháng đc ko hay mỗi tháng viết 1 cái.giờ họ về rồi mà em quên chưa viết
- CV 451:
4.5. Về việc cấp chứng từ khấu trừ thuế TNCN:
Đơn vị chi trả thu nhập chỉ cấp chứng từ khấu trừ thuế cho những cá nhân mà khi quyết toán thay có phát sinh số thuế nộp thừa cần phải hoàn thuế hoặc những cá nhân có yêu cầu giảm thuế do gặp thiên tai, hoả hoạn, bệnh hiểm nghèo.
Những trường hợp cá nhân đã yêu cầu đơn vị chi trả thu nhập cấp chứng từ khấu trừ để chứng minh số thuế đã khấu trừ trong kỳ thì không thuộc đối tượng được uỷ quyền cho đơn vị chi trả quyết toán thay.

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Bạn ơi ý mình là hàng tháng mình trả lương cho người này vì họ là cá nhân ko cứ trú nên mình phải khấu trừ thuế của họ nhưng mình ko viêt biên lai khấu trừ thuế, giờ họ làm xong và về nước rồi mình muốn viết biên lai khấu trừ thuế cho ho và những người này ko phải quyết toán thuế cho họ vì họ là cá nhân ko cứ trú mình vùa hỏi cục thế thì họ trả lời vậy

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Bạn ơi ý mình là hàng tháng mình trả lương cho người này vì họ là cá nhân ko cứ trú nên mình phải khấu trừ thuế của họ nhưng mình ko viêt biên lai khấu trừ thuế, giờ họ làm xong và về nước rồi mình muốn viết biên lai khấu trừ thuế cho ho và những người này ko phải quyết toán thuế cho họ vì họ là cá nhân ko cứ trú mình vùa hỏi cục thế thì họ trả lời vậy
- Đúng, họ không cư trú không phải QT, còn nếu sau này họ QT ở nước họ về thuế TNCN mà họ muốn xác nhận việc nộp thuế ở VN thì mình làm dạng thư xác nhân là được, nếu không có yêu cầu thì thôi