Cách điền mẫu 14-TNCN

• Thread starter lolem157
  • Ngày gửi
L

lolem157

Guest
7/9/09
7
0
0
TP.HCM
Dear các anh/chị,
Mong các anh chị hướng dẫn giúp em cách điền mẫu 14-TNCN (Bảng kê sử dụng biên lai khấu trừ thuế TNCN ) đối với tháng không sử dụng tờ nào hoặc có sử dụng thì sao?
Thời gian nào là hạn chót để nộp mẫu này các anh chị có biết ko ạh?
Em xin cám ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

octieukt

Sơ cấp
12/10/09
34
0
6
viet nam
Trong TT 84 mình đâu có thấy mẫu 14-TNCN (Bảng kê sử dụng biên lai khấu trừ thuế TNCN ). Bạn nói rõ hơn đi.

L

lolem157

Guest
7/9/09
7
0
0
TP.HCM
Mẫu đó là Mẫu số 14/TNCN. BẢNG KÊ SỬ DỤNG BIÊN LAI THUẾ, CHỨNG TỪ. KHẤU TRỪ THUẾ THU NHẬP. Lên mạng search đều có hết mà...Anh chị giúp đỡ sớm dùm em. Thanks!

T

thuyvandoan

Sơ cấp
24/4/09
8
0
0
bacgiang
Hàng tháng bạn phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn ( cùng với tờ BC HD GTGT ) . Dù tháng đó ko dùng tờ nào cũng vẫn phải báo cáo - y như hóa đơn GTGT. Còn mẫu 14/TNCN bạn nộp theo từng tháng hoặc theo quý cũng được.

H

hoanghangan

Guest
4/6/10
3
0
0
Đống Đa
Thuế TNCN

Cty e trong năm 2009 không khấu trừ tiền thuế TNCN của người lao động, mà chỉ xuất cho họ chứng tư
từ khấu trừ thuế để họ tự qtoán ( vì họ có thu nhập ở 3 nơi )
Vậy e xin được hỏi trong mục " SỐ TIỀN THUẾ " trong mẫu 14-TNCN (Bảng kê sử dụng biên lai khấu
trừ thuế TNCN ) điền phần tiền lương mà bên cty e đã trả cho cá nhân nộp thuế đúng không?
Và bảng kê này mình nộp hàng tháng hay ntn???, hạn nộp là bao giờ ???

Mong các anh chị hướng dẫn giúp em !!!

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Cty e trong năm 2009 không khấu trừ tiền thuế TNCN của người lao động, mà chỉ xuất cho họ chứng tư
từ khấu trừ thuế để họ tự qtoán ( vì họ có thu nhập ở 3 nơi )
Vậy e xin được hỏi trong mục " SỐ TIỀN THUẾ " trong mẫu 14-TNCN (Bảng kê sử dụng biên lai khấu
trừ thuế TNCN ) điền phần tiền lương mà bên cty e đã trả cho cá nhân nộp thuế đúng không?
Và bảng kê này mình nộp hàng tháng hay ntn???, hạn nộp là bao giờ ???

SỐ TIỀN THUẾ trong mẫu 14-TNCN (Bảng kê sử dụng biên lai khấu trừ thuế TNCN ) là chỉ tiêu [17] của CT khấu trừ thuế TNCN. Nghĩa là số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ.
Trong tháng nếu sử dụng nhiều (ie: xuất nhiều CT) thì báo cáo theo tháng- nếu ít thì báo cáo theo quý.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA