ĐK mới Thuế TNCN

• Thread starter ngthao
  • Ngày gửi
N

ngthao

Guest
13/3/08
4
0
0
TPHCM
Xin chào các bạn!
Công ty mình có NV mới nên mình ĐK thuế TNCN cho họ (vì họ chưa có MST) nhưng vào trang Web tncnonline.com.vn load về thì mình xem trong đó thông tin CTy mình đã được cấp MST cho NV, vậy muốn ĐK mới bổ sung thêm thì mình phải làm sao? Các bạn chỉ giúp mình với rất cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

Anne89

Guest
20/10/10
9
0
0
Hanoi
em cũng mắc phải trường hợp này, mà chị kế toán ngày xưa lại nghỉ mất rồi, h không biết phải làm ntn, nhờ các bác tư vẫn giúp em với

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Chào bạn. Bạn cứ nhập thông tin NLĐ bình thường, lưu ý số hiệu tệp bạn kiểm tra xem bên bạn đăng ký mấy lần rồi thì lấy số hiệu tệp theo số thứ tự tăng dần lên thôi. VD số hiệu tệp lần trước 001 thì lần này bạn gỏ là 003 rồi kết xuất ra gử đi thôi.
THân.

D

dieu

Guest
19/11/04
56
0
6
govap
Bạn kiểm tra lại xem nhân viên nào đã có MST, ai chưa có. Bạn yêu cầu những người chưa có làm tờ khai, bạn nhập dữ liệu vào phần mềm TNCN 2.3. Sau đó, bạn kết xuất file gởi lên trang web thuế TNCN.

Y

yellowroses

Guest
cho mình hỏi cái nha
trong mẫu khai thuế theo quý mẫu 02kk-TNCN
MỤC [09] là điền số liệu gi trong đó hén.

Y

yellowroses

Guest
số liệu trong mẫu 02kk-TNCN

cho mình hỏi cái nha
trong mẫu khai thuế theo quý mẫu 02kk-TNCN
MỤC [09] là điền số liệu gi trong đó hén.:wall:

B

becon1983

Guest
9/4/11
32
0
0
41
TPHCM
Chỉ tiêu [09] Tổng thu nhập trả cho lao động trong kỳ: là tổng các khoản thu nhập chịu thuế bao gồm tiền lương, tiền thưởng và các khoản thu nhập chịu thuế khác có tính chất tiền lương, tiền công mà cơ quan chi trả thu nhập đã chi trả cho cá nhân ký hợp đồng lao động

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
Ðề: ĐK mới Thuế TNCN

Em đăng ký thuế TNCN trên : tncnonline.com.vn khi gởi file thì báo lỗi " có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị", có ai bị lỗi như em không?, em phải chỉnh file lại ntn, mong mọi người giúp đở

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.

Em đăng ký thuế TNCN trên : tncnonline.com.vn khi gởi file thì báo lỗi " có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị", có ai bị lỗi như em không?, em phải chỉnh file lại ntn, mong mọi người giúp đở

Lưu ý: khi kết xuất file đăng ký từ phần mềm ra tuyệt đối không được đổi tên file hoặc chỉnh sửa gì trong bảng kê !

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp

Lưu ý: khi kết xuất file đăng ký từ phần mềm ra tuyệt đối không được đổi tên file hoặc chỉnh sửa gì trong bảng kê !
Khi làm như vậy thìnó lại báo lỗi "tên file dữ liệu không đúng". Sáng lên CCT nộp tờ khai bằng giấy thì họ không nhận, thường trú ở Hà Nội thì về Hà Nội đăng ký

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.

Khi làm như vậy thìnó lại báo lỗi "tên file dữ liệu không đúng". Sáng lên CCT nộp tờ khai bằng giấy thì họ không nhận, thường trú ở Hà Nội thì về Hà Nội đăng ký
Sao lại như vậy, tên file excel có dạng: HAN-0101234567000-001 (đăng ký lần 1), đâu kiểm tra lại hoặc gởi lại lúc khác xem sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA