Cách ghi phiếu xuất kho và phiêu nhập kho trên thực tế và trong chuẩn mực

• Thread starter quansu2588
  • Ngày gửi
Q

quansu2588

Guest
27/2/10
3
0
0
35
hà nam
Theo em được biết thì trong môn ghi sổ các giáo viên có hướng dẫn là đối với phiếu xuất và phiếu nhập thì chúng ta chỉ ghi số lượng và đơn gía nhưng trên thực tế thì em thấy trong phiếu nhập và phiếu xuất đều ghi cột thành tiền và gia xuất kho?em muốn hỏi liệu doanh nghiệp có muốn giữ bí mật giá vốn xuất bán của mình hay kô?:015:
Cho em hỏi như nào là đúng ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Theo em được biết thì trong môn ghi sổ các giáo viên có hướng dẫn là đối với phiếu xuất và phiếu nhập thì chúng ta chỉ ghi số lượng và đơn gía nhưng trên thực tế thì em thấy trong phiếu nhập và phiếu xuất đều ghi cột thành tiền và gia xuất kho?em muốn hỏi liệu doanh nghiệp có muốn giữ bí mật giá vốn xuất bán của mình hay kô?:015:
Cho em hỏi như nào là đúng ?

Phiếu nhập hay phiếu xuất của DN chỉ dùng để lưu hành nội bộ thôi, khi lập phiếu nhập mua hàng thì có thể ghi ngay đơn giá ttiền nhưng phiếu xuất thì thông thường chỉ ghi số lượng thôi còn đơn giá do kế toán VL xác định và ghi vào để hạch toán....Những tài liệu này chỉ dùng nội bộ cho DN, không ban hành ra bên ngoài, nó là bí mật hay không thì tuỳ thuộc mỗi DN

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Thông thường thì họ không công bố chi tiết nhưng họ vẫn có thể công bố tổng giá gốc hàng xuất ra....

V

vo thi thanh ha

Sơ cấp
29/1/10
22
0
0
Hà Tĩnh
nhap kho, xuat kho trong ke toan chu dau tu

Các bạn ơi cho mình hỏi. Nếu 1 đơn vị chủ đầu tư muốn lập phiếu nhập kho hay xuất kho thì nhất thiết đơn vị đó
phải có quyết định giao thủ kho, thành lập bộ phận kho quỹ đúng không? Nếu không có thì khi mua
TSCĐ, CCDC về phải xuất dùng ngay phải không các bạn. Tuy vậy mình vẫn có thể mở sổ theo dõi
TSCĐ và CCDC theo mẫu của quyết định 214 và có nhất thiết phải mở sổ theo dõi không?
Còn vấn đề nữa: Đơn vị mình là chủ đầu tư, Ban QLDA kiêm nhiệm, tuy nhiên mình quên không làm
quyết định giao thủ quỹ (tiền mặt) Ban QLDA, như vậy có sao không nhỉ?
Có bạn nào cho mình 1 lời khuyên. Thanks nhìu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA