kế toán trưởng tại đơn vị HCSN

• Thread starter duckien7676
  • Ngày gửi
D

duckien7676

Sơ cấp
28/2/10
8
0
0
Lai châu
có ai co bao cáo thực tập chuyên đề VỐN BẰNG TIỀN ko? cho minh xin với

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Tr­ước đây, mình cũng đã đụng phải vấn đề này, mình hỏi Sở tài chính thì được trả lời là: Phòng TNMT (Phòng nông nghiệp,...) không phải là đơn vị dự toán riêng nên không có tài khoản riêng, và theo đó thì cũng không thể có Kế toán trưởng riêng được. Mình cũng chưa tiện hỏi là dựa vào văn bản nào.
Lại còn có trường hợp nữa, nếu một phòng ban chức năng riêng muốn có số tài khoản riêng thì phải đăng ký được Mã số đơn vị quan hệ ngân sách riêng (cái này thì hơi khó), sau đó lên Sở tài chính đăng ký Mã số, sau khi có mã số đem về huyện, sang kho bạc, căn cứ nguồn vốn và sự việc cụ thể KBNN mới mở cho một tài khoản riêng, khi đó khả năng mới có kế toán riêng được.

T

truongkhanh82

Sơ cấp
9/9/06
5
0
1
51
Hà Nội
Phòng NN&TPNT là đơn vị hành chính trực thuộc UBND các khoản thanh toán đều qua kế toán văn phòng theo quy định thì không được bổ nhiệm kế toán đâu

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
107
1
0
Thừa Thiên Huế
Tuỳ địa phương thôi, chứ ở mình phòng NN&PTNT huyện có chủ tài khoản, kế toán và con dấu riêng và MSNS riêng và hoạt động độc lập. Quy trình bổ nhiệm KTT cũng như ở các đơn vị khác thôi.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cái này theo như thực tế chỗ mình là: Tùy cơ chế. Như đơn vị mình á, con dấu riêng, TK riêng, tư cách pháp nhân đàng hoàng mà chưa biết mùi của chức danh KTT nó như thế nào ... Bao nhiêu chứng từ chả bao giờ mình ký vào KTT cả ...
Từ chuyện này, mọi người cho em hỏi. Nếu không có chữ ký KTT, giả xử có xảy ra sai xót thì trách nhiệm sẽ quy như thế nào ạ?

Q

quynhtv

Trung cấp
26/6/08
119
0
0
hanoi
Cái này theo như thực tế chỗ mình là: Tùy cơ chế. Như đơn vị mình á, con dấu riêng, TK riêng, tư cách pháp nhân đàng hoàng mà chưa biết mùi của chức danh KTT nó như thế nào ... Bao nhiêu chứng từ chả bao giờ mình ký vào KTT cả ...
Từ chuyện này, mọi người cho em hỏi. Nếu không có chữ ký KTT, giả xử có xảy ra sai xót thì trách nhiệm sẽ quy như thế nào ạ?

Quy cho phụ trách kế toán chớ sao!

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Quy cho phụ trách kế toán chớ sao!
Phụ trách kế toán cũng phải có văn bản được bổ nhiệm để còn ăn phụ cấp trách nhiệm đấy chị nhé. Em thì ko có gì nên vẫn cứ là anh dân đen thôi ... :angel::angel::angel:

N

NiceDays

Trung cấp
10/9/08
120
0
0
45
to 1-phuong 2
Phụ trách kế toán cũng phải có văn bản được bổ nhiệm để còn ăn phụ cấp trách nhiệm đấy chị nhé. Em thì ko có gì nên vẫn cứ là anh dân đen thôi ... :angel::angel::angel:

Thế thì phải xem lại SÊP bạn !

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa

mình có theo dõi bạn cocyeu trả lời các câu hỏi trên diễn đàn webketoan mục HCSN thấy "tay nghề" kế toán bạn thật là cao, mình rất phục bạn. vậy mà bạn chưa có chức danh kế toán sao? đúng là xã hội bỏ lọt nhân tài. Chúc bạn sớm tìm được vị trí xứng với năng lực của mình.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thế thì phải xem lại SÊP bạn !
Sếp thì không cần phải xem lại vì chính sếp là người đấu tranh để cơ quan có chức danh đó. Đối tượng cần xem lại đó là cơ quan chủ quản ạ vì họ cứ giữ mãi tư tưởng rằng đơn vị em là đơn vị trực thuộc họ dù rằng chả liên quan gì đến kinh tế của nhau :015:

V

vandang

Cao cấp
20/12/07
211
0
16
DN
Làm tờ trình đề nghị đơn vị chủ quản bổ nhiệm chức danh KTT đi chị Cocyeu ơi. Chúc thành công.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Làm tờ trình đề nghị đơn vị chủ quản bổ nhiệm chức danh KTT đi chị Cocyeu ơi. Chúc thành công.
Đang xúc tiến và đợi chờ phản hồi rồi em ạ ... :015:

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
39
hai duong
bác nào có thông tư hay văn bản nào hướng dẫn về bổ nhiệm kế toán trưởng, phụ trách kế toán và phụ cấp trách nhiệm cho kế toán hoặc phụ trách kế toán hay không? Cơ quan em trực thuộc sở y tế, có con dấu, tk riêng và đang bổ nhiệm phụ trách kế toán là người học cao đẳng, em thấy chỉ được ăn mức trách nhiệm 0,1. bác nào có chỉ em với. thanks

Các bạn ơi! Cho mình hỏi: Có hướng dẫn cụ thể nào về việc Ghi thu, ghi chi cho Thu phí, lệ phí không? bởi mình làm cái này nhưng mình chưa được đọc cụ thể một thông tư hay nghị định... về hướng dẫn ghi thu ghi chi cả, bạn nào có gởi cho mình với nhé, xin cảm ơn nhiều

P

pham khac binh

Guest
23/2/10
1
0
0
39
dak nong
điều này thì cũ roi. hiện nay hầu hết các đơn vị hành chính sự nghiệp đều hoạt động độc lập nên có con dấu và tài khoản riêng hết. quy trình bổ nhiệm thì theo thông tư 1196 của bộ tài chính

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
39
hai duong
- Hix bác nào cho em hỏi đơn vị em là đơn vị thuộc sở y tế tỉnh như kiểu trung tâm chăm sóc sức khoẻ sinh sản tỉnh, thì bổ nhiệm phụ trách kế toán có cần phải từ đại học trở lên hay không vì em đọc TTLT số 50/2005 thì đòi hỏi phải từ đại học trở lên đối với đơn vị ngân sách cấp tỉnh.... Như vậy chỗ em nếu muốn bổ nhiệm phụ trách kế toán thì cần phải từ đại học trở lên hay cao đẳng. em thấy có người bảo cao đẳng cũng được. chả biết thế nào hix. giúp em

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA