Điền số dư cho các tài khoản

• Thread starter tieuyentu118
  • Ngày gửi
T

tieuyentu118

Guest
21/11/09
2
0
0
37
Hà Tĩnh
Em chào các anh chị! em là kế toán mới vào nghề, đang làm cho 1 cty cũng mới thành lập. Em cũng đã dc sử dụng qua phần mềm kế toán. Nhưng mà giờ cty em vừa đi vào hoạt động. Thì khai báo số dư đầu tiền cho các tài khoản như thế nào? Em ko rõ về điều này lắm, xin mọi người, ai biết thì chỉ bảo giùm em với. Cty em là cty Cp Tư vấn và đầu tư XD nền các tài khoản dùng cũng ko nhiều. Vốn điều lệ khi đăng ký kinh doanh là 1.900.000.000. Mong sớm nhận được phản hồi từ mọi người. Em xin cảm ơn. Nếu có thể thì mail sớm cho em theo địa chỉ: dongsonhatinh@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mia23490

Guest
18/4/11
8
0
0
Ha Noi
Ðề: Điền số dư cho các tài khoản

Bạn có thể cho mình biết hiện tại bên bạn đang sử dụng PM kế toán nào thì mình mới nói rõ được
Bạn có thể vào Phân hệ kế toán Tổng hợp / Vào số dư đâù kì là ok

T

tiensy24

Guest
16/8/10
2
0
1
36
g

cũng tuỳ phần mềm thôi bạn ahj, mình thì không biết phần mềm khác như thế nào nhưng doanh nghiệp mình dùng phần mềm smart thấy nhập cũng đơn giản. mình nghĩ phần mềm khác chắc cũng vậy: vào hệ thống tài khoản rồi mình khai báo số dư đầu kỳ của từng khoản mục vào như 1111, 1121... nhưng lưu ý là mình chỉ khai trên tiểu khoản mà thôi.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Góp ý thêm là đối với tài khoản công nợ thì yêu cầu nhập công nợ chi tiết từng khách hàng rồi nó tự tổng hợp lên số dư đầu kỳ.
GL

tuannv

tuannv

Trung cấp
19/12/08
174
5
18
Hanoi

Cái này đúng là tùy theo từng phần mềm. Có những phần mềm thì nhập vào chi tiết, rồi chương trình tự động tính lên tổng hợp. Có phần mềm thì nhập chi tiết và điện số tổng vào phần tài khoản tổng. Còn một số phần mềm thì nhập chi tiết, rồi có một nút lệnh bấm vào để thực hiện đưa số liệu lên tổng hợp. Nói chung là vấn đề đầu tiên cần kiểm tra xem xét khi bắt đầu kỳ kế toán, nhưng nó không phải là vấn đề phức tạp.

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net

Thường thì còn tuỳ thuộc vào phần mềm
nhưng đa số các tài khoản thông thường thì bạn cứ khai báo số dư đầu bình thường (tổng dư) bằng tiền VND hoặc bằng Ngoại tệ
Chú ý đối với các số dư của tài khoản công nợ (khách hàng, hóa đơn), kho (hàng hóa vật tư, kho), tiền vay (khế ước) phải chi tiết

T

tructtt tts

Guest
11/3/08
4
0
0
TpHCM

Em chào các anh chị! em là kế toán mới vào nghề, đang làm cho 1 cty cũng mới thành lập. Em cũng đã dc sử dụng qua phần mềm kế toán. Nhưng mà giờ cty em vừa đi vào hoạt động. Thì khai báo số dư đầu tiền cho các tài khoản như thế nào? Em ko rõ về điều này lắm, xin mọi người, ai biết thì chỉ bảo giùm em với. Cty em là cty Cp Tư vấn và đầu tư XD nền các tài khoản dùng cũng ko nhiều. Vốn điều lệ khi đăng ký kinh doanh là 1.900.000.000. Mong sớm nhận được phản hồi từ mọi người. Em xin cảm ơn. Nếu có thể thì mail sớm cho em theo địa chỉ: dongsonhatinh@gmail.com

Tất cả PMKT đều phải có chức năng hỗ trợ việc nhập số dư đầu kỳ của các TK. Thao tác nhập thế nào trên PM tùy thuộc vào PM mà bạn đang sử dụng.

Nếu bạn đang dùng PM Kế toán ***, bạn có thể vào trang tài liệu (ht*tp://***KHÔNG QUẢNG CÁO**.com/danh-sach-tai-lieu.html) download file Hướng dẫn kỹ năng căn bản, xem mục Nhập số dư đầu kỳ tài khoản.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA