Có được sửa số lượng và cột thành tiền không ạ?

• Thread starter vnmedical
  • Ngày gửi
V

vnmedical

Sơ cấp
Em vừa viết hóa đơn, cột số lượng chỉ được viết 04 nhưng em đã viết 05 và thành tiền luôn, chưa xé khỏi cuống, chưa thành tổng, nhưng em không muốn hủy. Vậy có được phép sửa số lượng và thành tiền không ạ hay bắt buộc phải hủy? Em cảm ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Em vừa viết hóa đơn, cột số lượng chỉ được viết 04 nhưng em đã viết 05 và thành tiền luôn, chưa xé khỏi cuống, chưa thành tổng, nhưng em không muốn hủy. Vậy có được phép sửa số lượng và thành tiền không ạ hay bắt buộc phải hủy? Em cảm ơn ạ.
Chưa xé khỏi cuốn thì bạn gạch bỏ cả 3 liên rồi ghi lại tờ khác,ghi số lượng thành tiền sai rồi sao sửa được bạn.

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
Huỷ 1 cái hoá đơn cũng đâu có gì đáng ngại lắm! Sai số lượng hay thành tiền thì huỷ HĐ đi nhé!

sunny3108

sunny3108

Trung cấp
12/9/08
87
0
0
39
Hà Nội
Hai bạn quytda và secre nói đều đúng hết bạn ah, nếu chưa xé khỏi cuống bạn chỉ cần gạch bỏ viết tờ khác ko phải làm biên bản huỷ gì đâu mà ngại

V

vnmedical

Sơ cấp
tại vì bác kế toán đã hủy 3 hóa đơn trong tháng rồi nên hủy thêm thì nhiều quá nên mình mới hỏi xem có được không. thế là lại mếu mất rồi. Em cảm ơn ạ

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
chưa xé ra khỏi cuốn HĐ thì bạn huỷ chúng đi,chứ bạn tiếc chi nữa làm sao mà bạn sữa chúng được nữa

secre

secre

Trung cấp
8/5/09
95
1
0
Nghệ an- TPHCM
tại vì bác kế toán đã hủy 3 hóa đơn trong tháng rồi nên hủy thêm thì nhiều quá nên mình mới hỏi xem có được không. thế là lại mếu mất rồi. Em cảm ơn ạ
Khiếp, bác kế toán nhà đấy viết HĐ ẩu quá! Bên tớ mà cả quý bị huỷ khoảng 4, 5 cái kiểu gì cũng bị Sếp la rồi đấy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA