Vé tàu, vé máy bay có được coi như hóa đơn

• Thread starter Vu Hai Anh
  • Ngày gửi
V

Vu Hai Anh

Sơ cấp
16/8/09
42
0
0
38
lam dong
Chào cả nhà.
Cho em hỏi: Cty em cho nhân viên đi công tác ngoài Bắc, và có mua 2 vé tàu, 2 vé máy bay giá trên vé ghi là đã bao gồm thuế VAT 10%. Vậy vé đó có được coi như hóa đơn GTGT không? Có được khai thuế không? Bác nào biết chỉ giùm em nhé! Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào cả nhà.
Cho em hỏi: Cty em cho nhân viên đi công tác ngoài Bắc, và có mua 2 vé tàu, 2 vé máy bay giá trên vé ghi là đã bao gồm thuế VAT 10%. Vậy vé đó có được coi như hóa đơn GTGT không? Có được khai thuế không? Bác nào biết chỉ giùm em nhé! Thanks
vé máy bay thi đc coi là HD hợp lệ rồi còn vé tàu thi tớ ko ranh lăm (nhưng nếu HD của 2 loại đó có ghi đia chỉ và tên cty của bạn thi đc xem là hợp lệ )

V

Vu Hai Anh

Sơ cấp
16/8/09
42
0
0
38
lam dong
vé máy bay thi đc coi là HD hợp lệ rồi còn vé tàu thi tớ ko ranh lăm (nhưng nếu HD của 2 loại đó có ghi đia chỉ và tên cty của bạn thi đc xem là hợp lệ )

mình hỏi thì nhân viên ở ga nói là cứ kê khai thuế bình thường. Còn 2 loại vé đó đâu có ghi tên cty

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
mình hỏi thì nhân viên ở ga nói là cứ kê khai thuế bình thường. Còn 2 loại vé đó đâu có ghi tên cty
vé máy bay khi mua nếu bạn yêu câu thi họ sẽ ghi ten cty bạn lên còn vé tàu thi tớ ko ranh cho lăm

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
nếu có ghi tên cty . địa chỉ thì mới được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA