phụ cấp tiền cơm trưa cho nhân viên đi công tác

• Thread starter HaiNguyet
  • Ngày gửi
H

HaiNguyet

Guest
26/7/07
34
0
0
39
mattroixanh
Hi các anh chị,

em có một vấn đề cần hỏi một chút, vế khoản tiền phụ cấp cơm trưa cho nhân viên đi công tác nước ngoài có phải tính thuế thu nhập cá nhân không ạ.
Cụ thể : cty em trợ cấp 1 ngày cơm ăn đối với công tác nuoc ngoai la 480.000/người/ngày , khoản tiền này được nhân với số ngày họ đi công tác mà trả (không có bất cứ chứng từ nào hết), vậy cho em hỏi khoản này mình có đưa vào tính thuế TNCN không và mức tính là bao nhiêu, anh chị nào có công văn nào hướng dẫn về việc này không gửi cho em với
cảm ơn anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nhungph

Trung cấp
13/7/09
51
0
0
Hà Nội
Hi các anh chị,

em có một vấn đề cần hỏi một chút, vế khoản tiền phụ cấp cơm trưa cho nhân viên đi công tác nước ngoài có phải tính thuế thu nhập cá nhân không ạ.
Cụ thể : cty em trợ cấp 1 ngày cơm ăn đối với công tác nuoc ngoai la 480.000/người/ngày , khoản tiền này được nhân với số ngày họ đi công tác mà trả (không có bất cứ chứng từ nào hết), vậy cho em hỏi khoản này mình có đưa vào tính thuế TNCN không và mức tính là bao nhiêu, anh chị nào có công văn nào hướng dẫn về việc này không gửi cho em với
cảm ơn anh chị nhiều

Đối với khoản trợ cấp trên 100k cho công tác nước ngoài thì ko cần hóa đơn đỏ vì ở nước ngoài ko cấp đc hóa đơn đỏ cho mình. Nếu cty bạn đã có Nội quy chi phí đi công tác thì khoản này không bị tính thuế TNCN. Còn nếu chưa có nội quy thì tính làm trợ cấp và người đó bị tính thuế TNCN

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Mức phu cấp đi công tác ko quá 168.000 người/ngày bao gồm tiền ăn và phuc cap( Theo TT 134/2007/BTC & TT23,127/2007/BTC & TT91/2005

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA