Hạn nộp BCTC?

• Thread starter bupbego
  • Ngày gửi
B

bupbego

Trung cấp
21/8/09
50
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi ! Giờ đã bắt buộc phải nộp BCTC chưa ah.Tại em có một số khoản chưa làm xong nên chưa nộp được.em thấy mọi người nói hạn cuối là 31/3 vậy đến ngày đó em đi nộp có được ko ah.Cả nhà trả lời em nhanh với ah,em đang rất lo.ah quên thế phải nộp ở những nơi nào ah.mọi người chỉ cho em với ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
1

1985

Trung cấp
13/11/08
52
0
6
Hà Nội
BCTC 2009 hạn chót đến ngày 31/3/2010 bạn nhé còn gần 1 tháng nữa là hết hạn roài

J

janhjanh

Guest
3/3/10
1
0
0
hanoi
bạn làm theo quyết định nào? nếu chọn quyết định 48 thì hết hạn nộp zoi`. quyết định 48 nộp muộn nhất vào ngày cuối cùng tháng tiếp theo khi kết thúc năm tìa chính tức là 30/1. nhưng nếu làm theo quyết địng 15 thì hạn nộp BCTC là 31/3. Bạn nên chú ý là báo cáo quyết toán sử dụng hoá đơn dù quyết định nào đj nữa thì hạn nộp muôn nhất vào 25/2. oki chưa?

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
bạn làm theo quyết định nào? nếu chọn quyết định 48 thì hết hạn nộp zoi`. quyết định 48 nộp muộn nhất vào ngày cuối cùng tháng tiếp theo khi kết thúc năm tìa chính tức là 30/1. nhưng nếu làm theo quyết địng 15 thì hạn nộp BCTC là 31/3. Bạn nên chú ý là báo cáo quyết toán sử dụng hoá đơn dù quyết định nào đj nữa thì hạn nộp muôn nhất vào 25/2. oki chưa?
BCTC theo QĐ 48/ BTC cũng hạn 90 ngày chứ bạn

Q

quakinhmaunau

Guest
4/6/08
40
0
6
Hà Nội
Chỉ cần nộp ở Chi cục Thuế ở Quận/ Huyện của bạn thôi, còn nếu Cục Thống Kê yêu cầu nộp thì nộp/ hoặc nếu không không thích nộp vẫn không sao, nộp hạn cuối cùng vào ngày 31/03/10 .

B

bupbego

Trung cấp
21/8/09
50
0
0
Hà Nội
Đúng là cuối thang 3 các bác nhỉ.có bác lại bảo cuối t1 làm em sợ quá.cuối t1 mà giờ em chưa nộp thì phạt nặng còn gì.

H

huyenkt86

Sơ cấp
13/4/09
13
0
0
37
thanh liem - ha nam
chào cả nhà!
cả nhà có mẫu báo Cáo tài chính mới nhất kô?/ cho mình xin đc kô
cảm ơn các bạn rất nhiều !
có gì gửi vào Gmail cho mình nhé.... hihihi
huyencaxau@gmail.com
Gửi nhanh cho mình nhé!

H

huyenkt86

Sơ cấp
13/4/09
13
0
0
37
thanh liem - ha nam
các anh chị ơi giúp em với!
em đang cần một biểu mẫu về toàn bộ sổ sách kế toán
anh chị nào có cho em gửi cho em xin đc ko ah
em xin cảm ơn rất nhiều
xin các anh chị gửi vào gmail cho em nhé
huyencaxau@gmail.com
:wall:

H

Huyen TM

Guest
28/1/10
6
0
1
36
Hà Nội
bạn ơi . sao tớ ko thấy biểu tượng New thread đâu . tại vì tớ muốn gửi câu hỏi của mình tới diễn đàn . tớ là thành viên mới mà . thông cảm nha

B

bupbego

Trung cấp
21/8/09
50
0
0
Hà Nội
bạn ơi . sao tớ ko thấy biểu tượng New thread đâu . tại vì tớ muốn gửi câu hỏi của mình tới diễn đàn . tớ là thành viên mới mà . thông cảm nha
đây là topic mà mình tạo nên bạn vào đây là để trả lời rùi.nếu bạn hỏi giông chủ đề của mình thì cứ hỏi bình thường.nếu chủ đề khác thì bạn có thể tạo một chủ đề mới.ban vào một phần kế toán nào đó và tạo chủ đề mới ở đó sẽ có từ new thread đó bạn.

D

DungVu

Guest
23/2/09
19
0
0
37
TpHCM
Mọi người cho tớ hỏi biểu mẩu báo cáo tài chính mới có ai có không ạ? Có thì cho mình xin với.:wall:

M

MariaHien

Guest
Hạn nộp BCTC không liên quan đến việc sử dụng QĐ48 hay QĐ15.

- Đối với DNTN hạn nộp là 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm TC.
- Đối với các loại hình Doanh nghiệp khác là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm TC.

H

hienquahien2008

Sơ cấp
15/1/09
8
0
0
40
Quảng Ninh
Chào các bác.
Các bác có cách nào giúp em với. Tình hình thế này các bác ạh. Trong BCTC năm 2008 ktoán đã nhầm: TK 131 ứng trước thực tế là: 150tr -> Ktoán phải p/a vào bên Nguồn vốn mới đúng. Nhưng Ktoán lại p/a ở phần Tài sản trên BCDKT. Còn 331-Ứng trước thực tế là:100tr ->phải p/a vào bên Tài Sản mới đúng, nhưng kế toán lại p/a bên Nguồn vốn.
Các bác có cách nào giải quyết giùm em với.! Cảm ơn các bác nhiều.

L

Leanhthu1973

Guest
25/3/10
1
0
0
50
Hà Nội
chị kế toán của CTy em gặp rủi ro tai nạn chưa kịp hoàn tất báo cáo, chỉ còn 5 ngày nữa hết hạn nộp báo cáo 2009 rồi, chắc chắn Cty mình sẽ phải nộp muộn. Các anh chị ơi nếu nộp muộn một tháng có đuọc không và nếu được thì bị phạt bao nhiêu cho em biết với ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA