Hàng nhập khẩu tồn kho

• Thread starter thao195
  • Ngày gửi
T

thao195

Sơ cấp
23/10/09
3
0
1
Hà Nội
Xin chào cộng đồng webketoan. Em đăng ký tham gia diễn đàn khá lâu mà mày mò mãi vẫn không biết cách post bài. Híc, xấu hổ quá. Em đang có một thắc mắc muốn thỉnh cầu đến cộng đồng webketoan. Công ty em chuyên nhập khẩu và phân phối đồ điện gia dụng nên cuối năm hàng tồn kho của bên em rất nhiều bởi em bán cho các cửa hàng bán lẻ thì người ta không cần hóa đơn, hơn nữa trong quá trình nhập khẩu bên em cũng down giá xuống để giảm thuế nhập khẩu (Hầu như các công ty khác cũng thế). Em cũng tích cực xuất hóa đơn bỏ đi nhưng giá xuất sẽ chênh nhau rất nhiều khi em bán cho siêu thị và khi em xuất bỏ đi hoặc xuất cho những khách hàng chỉ cần hóa đơn hỗ trợ. Vì vậy cùng một sản phẩm nhưng giá bán lại chênh nhau rất nhiều. Năm 2010, các siêu thị yêu cầu bên em phải xuất hóa đơn đủ nên lãi của công ty em theo hóa đơn rất lớn và em không biết lấy chi phí gì để bù vào cho hợp lý nhất và xử lý hàng tồn kho như thế nào? Các anh chị giúp em với ạ!!!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thao195

Sơ cấp
23/10/09
3
0
1
Hà Nội
Sắp phải nộp báo cáo quý rồi mà em vẫn đang loay hoay về vấn đề hàng hóa với chi phí này, sếp thì hỏi hoài ah. Híc híc. Xin các bác chỉ cho em với! Em xin chân thành đa tạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA