Nơi nộp QT TNCN??

• Thread starter mattrang
  • Ngày gửi
M

mattrang

Guest
21/10/06
17
0
0
TP.HCM
Chào các bạn,
Cty mình hiện đang làm thủ tục di dời địa điểm trụ sở chính (đã đi nhưng thủ tục giấy phép chưa xong, đến 8/3 sẽ xong thủ tục), từ quận 8 sang quận Bình Tân. Cho mình hỏi mình nộp hồ sơ quyết toán thuế TNCN là ở quận nào? và cả BCTC 2009 phải nộp ở CCT quận 8 hay quận Bình Tân? (mình chưa làm xong báo cáo nào cả, nên dự kiến không thể nộp trước 8/3 được. Mong các bạn giúp đỡ, xin cảm ơn nhièu nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyttc

Guest
5/10/09
8
0
0
38
tp.hcm
Chào các bạn,
Cty mình hiện đang làm thủ tục di dời địa điểm trụ sở chính (đã đi nhưng thủ tục giấy phép chưa xong, đến 8/3 sẽ xong thủ tục), từ quận 8 sang quận Bình Tân. Cho mình hỏi mình nộp hồ sơ quyết toán thuế TNCN là ở quận nào? và cả BCTC 2009 phải nộp ở CCT quận 8 hay quận Bình Tân? (mình chưa làm xong báo cáo nào cả, nên dự kiến không thể nộp trước 8/3 được. Mong các bạn giúp đỡ, xin cảm ơn nhièu nhiều

Chào bạn, tốt nhát bạn lên chi cục thuế quận 8 và quận Bình Tân hỏi đi, tình hình của bạn như vậy đó coi thuế họ nói sao.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào các bạn,
- Bạn nên làm theo HD này:
Theo TT85/2007/TT-BTC: Trích nguyên văn:
2.2. Chuyển địa điểm kinh doanh: trường hợp chuyển địa điểm kinh doanh, người nộp thuế phải khai báo với cơ quan Thuế quản lý trực tiếp để làm thủ tục chuyển địa điểm. Mọi trường hợp thay đổi địa điểm kinh doanh đều không thay đổi mã số thuế.
a) Trường hợp chuyển địa điểm kinh doanh trong cùng địa bàn tỉnh:
Hồ sơ kê khai là: Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế theo mẫu 08-ĐK-TCT, trong đó ghi rõ thông tin thay đổi về địa điểm kinh doanh.
Trường hợp người nộp thuế do Cục thuế quản lý thì hồ sơ được gửi đến Cục thuế để thực hiện điều chỉnh lại thông tin về địa chỉ mới của người nộp thuế.
T rường hợp người nộp thuế thuộc Chi cục thuế quản lý thì hồ sơ được lập thành 2 bộ để gửi đến Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đi và Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đến. Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đi phải lập thông báo tình hình nộp thuế và thanh toán hoá đơn của người nộp thuế theo mẫu số 09-MST cho Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đến và Cục thuế trong thời hạn 8 ngày kể từ ngày nhận được hồ sơ đề nghị chuyển địa điểm.

Như vậy bạn sẽ nộp HSQT tại CQ thuế QL mới

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào các bạn,
- Bạn làm theo HD này: TT85/2007/TT-BTC ngày 18/7/2007.
2.2. Chuyển địa điểm kinh doanh: trường hợp chuyển địa điểm kinh doanh, người nộp thuế phải khai báo với cơ quan Thuế quản lý trực tiếp để làm thủ tục chuyển địa điểm. Mọi trường hợp thay đổi địa điểm kinh doanh đều không thay đổi mã số thuế.
a) Trường hợp chuyển địa điểm kinh doanh trong cùng địa bàn tỉnh:
Hồ sơ kê khai là: Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế theo mẫu 08-ĐK-TCT, trong đó ghi rõ thông tin thay đổi về địa điểm kinh doanh.
Trường hợp người nộp thuế do Cục thuế quản lý thì hồ sơ được gửi đến Cục thuế để thực hiện điều chỉnh lại thông tin về địa chỉ mới của người nộp thuế.
Trường hợp người nộp thuế thuộc Chi cục thuế quản lý thì hồ sơ được lập thành 2 bộ để gửi đến Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đi và Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đến. Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đi phải lập thông báo tình hình nộp thuế và thanh toán hoá đơn của người nộp thuế theo mẫu số 09-MST cho Chi cục thuế nơi người nộp thuế chuyển đến và Cục thuế trong thời hạn 8 ngày kể từ ngày nhận được hồ sơ đề nghị chuyển địa điểm.
Như vậy bạn sẽ nộp HSQT tại CQ thuế QL mới!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA