Ghi giấy nộp tiền thuế MB

• Thread starter Kim Xuan
  • Ngày gửi
K

Kim Xuan

Trung cấp
18/11/07
72
0
6
Binh Duong
Cả nhà cho hoi, cty mình có VPĐD nộp thuế môn bài ghi trong tờ khai là 1tr còn và bậc 3 của cty la 1.5tr nhưng mình không biết ghi trong giấy nộp tiền cái khoản thuế MB của VPĐD ( chương , khoảng, mục ) trong giấy nộp tiền cho kho bạc ntn? hay để trống xin chỉ giáo
Cam ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hucmuni

Sơ cấp
3/3/10
23
0
0
Hà Nội
Cả nhà cho hoi, cty mình có VPĐD nộp thuế môn bài ghi trong tờ khai là 1tr còn và bậc 3 của cty la 1.5tr nhưng mình không biết ghi trong giấy nộp tiền cái khoản thuế MB của VPĐD ( chương , khoảng, mục ) trong giấy nộp tiền cho kho bạc ntn? hay để trống xin chỉ giáo
Cam ơn nhiều

Bạn vào mục lục ngân sách nhà nước mà tra. Loại hình doanh nghiệp, ngành nghề kinh doanh...

B

bietthuhoanglan

Guest
27/5/08
1
0
1
Hà nội
Cam ơn nhiều

Theo mình bạn cứ mang tiền ra kho bạc nhà nước nộp và hỏi cụ thể.
Vì bây giờ giấy nộp tiền vào NSNN thay đổi rồi, mình ko nhớ TK nhưng ghi rõ nội dung nộp tiền. Thì nhân viên kho bạc nhà nước sẽ tự vào mã : chương, loại , khoản mục cho đúng.
Họ sẽ in giấy nộp tiền ra cho mình và xác nhận đã thu tiền và mình ký nhận thế là xong.(Giờ cũng không cần phải giám đốc ký, đóng dấu vào giấy nộp tiền vào NSNN như trước nữa), có thay đổi này từ 30/11/2009.

K

Kim Xuan

Trung cấp
18/11/07
72
0
6
Binh Duong
Kho bạc nơi mình không áp dụng mã mẫu bảng kê nộp thuế mới 01.mà vẫn còn nộp 3 tờ giấy nộp tiền vào NSNN Chương khoản mục thì mình biết rùi nhưng cái chổ chương khoản mục để đóng thuế môn bài cho VPDD thì mình không biết ghi giống như trên hay không, hay để trống vì môn bài cty mình là bậc 3 1.5 Tr mình kê khai trong giay NT 1 dòng còn dòng 2 mình ghi dóng Thuế MB cho VPDD
nhưng không biết ghi làm sao ho đúng, kho bac chổ mình sai là bắt về làm lại không hướng dẫn gì hết hu hu..

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA