Xin gia hạn nộp BCTC năm 2009 được ko?

• Thread starter BinhminhHP
  • Ngày gửi
B

BinhminhHP

Guest
22/11/07
9
0
0
Hải Phòng
Các bạn trong diễn đàn giúp mình gấp với

Chỉ còn gần tháng nữa là phải nộp BCTC rồi mà thật ko may cái máy tính của mình nó bị hỏng , format lại toàn bộ ổ cứng và ko kịp cứu bất cứ thông tin gì về phần kế toán đã làm, giờ mình ko biết xoay sở ra sao nữa. ko biết có kịp làm lại ko.
Giờ mình hỏi trong trường hợp này mình làm công văn xin gia hạn nộp BCTC với lý do trên liệu có đc ko, có bị nộp phạt do nộp chậm ko và phải nộp cho những cấp quản lý nào.
Ai có kinh nghiệm hoặc có cách nào gỡ rối làm ơn giúp mình với. Gấp lắm rồi. cảm ơn nhiều.:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn trong diễn đàn giúp mình gấp với

Chỉ còn gần tháng nữa là phải nộp BCTC rồi mà thật ko may cái máy tính của mình nó bị hỏng , format lại toàn bộ ổ cứng và ko kịp cứu bất cứ thông tin gì về phần kế toán đã làm, giờ mình ko biết xoay sở ra sao nữa. ko biết có kịp làm lại ko.
Giờ mình hỏi trong trường hợp này mình làm công văn xin gia hạn nộp BCTC với lý do trên liệu có đc ko, có bị nộp phạt do nộp chậm ko và phải nộp cho những cấp quản lý nào.
Ai có kinh nghiệm hoặc có cách nào gỡ rối làm ơn giúp mình với. Gấp lắm rồi. cảm ơn nhiều.:wall::wall::wall:

Bạn xem:
Thông tư 60:
4. Gia hạn nộp hồ sơ khai thuế:
4.1. Người nộp thuế không có khả năng nộp hồ sơ khai thuế đúng hạn do thiên tai, hoả hoạn, tai nạn bất ngờ thì được thủ trưởng cơ quan thuế quản lý trực tiếp gia hạn nộp hồ sơ khai thuế.
4.2. Thời gian gia hạn không quá ba mươi ngày đối với việc nộp hồ sơ khai thuế tháng, khai thuế năm, khai thuế tạm tính, khai thuế theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế; sáu mươi ngày đối với việc nộp hồ sơ khai quyết toán thuế, kể từ ngày hết thời hạn phải nộp hồ sơ khai thuế.
4.3. Người nộp thuế phải gửi đến cơ quan thuế nơi nhận hồ sơ khai thuế văn bản đề nghị gia hạn nộp hồ sơ khai thuế trước khi hết hạn nộp hồ sơ khai thuế, trong đó nêu rõ lý do đề nghị gia hạn có xác nhận của Uỷ ban nhân dân xã, phường, thị trấn hoặc công an xã, phường, thị trấn nơi phát sinh trường hợp được gia hạn nộp hồ sơ khai thuế.
4.4. Trong thời hạn năm ngày làm việc, kể từ ngày nhận được văn bản đề nghị gia hạn nộp hồ sơ khai thuế, cơ quan thuế phải trả lời bằng văn bản cho người nộp thuế về việc chấp nhận hay không chấp nhận việc gia hạn nộp hồ sơ khai thuế; nếu cơ quan thuế không có văn bản trả lời thì coi như đề nghị của người nộp thuế được chấp nhận.

Nên làm văn bản gởi thuế trước ngày 31/03/10.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA