Phục hồi dữ liệu khi cài lại HTKK?

• Thread starter honghanhbt
  • Ngày gửi
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Mình vẫn đang dùng KTKK 2.1.0 rất yên ổn, tự dưng máy tính của mình lỗi win nên phải cài lại. Giờ mình mới cài lại HTKK nhưng không biết phải phục hồi các dữ liệu từ trước thế nào? khi làm mình vẫn kết xuất đầy đủ. Có mỗi BCTC mình vừa làm hôm qua thì chưa kết xuất (ko biết có phải làm lại không ) Các bạn giúp mình với nha.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
bạn vào phần mềm vào mục phục hồi dữ liệu, bạn lấy lại từ file excel mà bạn kết xuất đó, còn BCTC thì phải làm lại thôi

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Nhưng bạn ơi. vào phục hồi dữ liệu thì tớ khôgn thấy nó vào được đến FIle excel. nó chỉ vào đến thư mục thôi. còn nó ko hiện lên file excel

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Mình vẫn đang dùng KTKK 2.1.0 rất yên ổn, tự dưng máy tính của mình lỗi win nên phải cài lại. Giờ mình mới cài lại HTKK nhưng không biết phải phục hồi các dữ liệu từ trước thế nào? khi làm mình vẫn kết xuất đầy đủ. Có mỗi BCTC mình vừa làm hôm qua thì chưa kết xuất (ko biết có phải làm lại không ) Các bạn giúp mình với nha.

A/C mở HTKK/công cụ/phục hồi giữ liệu/chọn đường dẫn đến file dữ liệu mà A/C đã lưu vậy là được.
(Nhưng file lưu phải là file nén, tức là khi trước A/C phải vào công cụ/ sao lưu giữ liệu thì giữ liệu đó mới khôi phục lại được). BCTC thì A/C phải đánh lại thui ạ.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Nhưng bạn ơi. vào phục hồi dữ liệu thì tớ khôgn thấy nó vào được đến FIle excel. nó chỉ vào đến thư mục thôi. còn nó ko hiện lên file excel

Như vậy là A/C chỉ kết xuất dữ liệu ra excel thui như vậy thì ko phục hồi được rùi. Khi xưa A.C phải vào công cụ và chọn sao lưu giữ liệu thì cái giữ liệu sao lưu đó mới phục hồi được.
A.c khi cài lại máy có lưu được file HTKK ở ổ C lại ko? nếu lưu lại đựơc thì vẫn còn hy vọng.

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
chán quá , gần đây em chỉ kết xuất thôi,chứ ko sao lưu dữ liệu. như vậy có phục hồi được ko?

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Như vậy là A/C chỉ kết xuất dữ liệu ra excel thui như vậy thì ko phục hồi được rùi. Khi xưa A.C phải vào công cụ và chọn sao lưu giữ liệu thì cái giữ liệu sao lưu đó mới phục hồi được.
A.c khi cài lại máy có lưu được file HTKK ở ổ C lại ko? nếu lưu lại đựơc thì vẫn còn hy vọng.

mình có lưu lại, giờ phải làm gì để phục hồi được hả bạn?

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Vậy thì chắc là ko được đâu ạ. thế khi cài lại máy Chị có lưu lại file HTKK ở ổ c ko? nếu có thì có hy vọng còn ko thi chác cũng ko có hy vọng đâu ạ.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Chị cài HTKK xong sau đó coppy file đã lưu lại đó và vào ổ C/program files/ sau đó pase vào, xong rùi chị quay ra mở thử HTKK xem sao. (cái ở ổ c mà chị lưu lại được yêu cầu phải đúng là folder có tên HTKK130 như vậy mới đảm bảo chính xác được.

H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Tks bạn, mình đã lấy lại được dữ liệu rồi. may quá .

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
tìm lại được dữ liệu chưa bạn, hôm bữa mình máy mìh bị vi rút và mình kết xuất nó ra cùng với sao lưu dữ liệu hihi thế là cop lại được
hú hồn

I

itpro8x

Guest
17/3/10
2
0
0
39
HCM
Hichic, lỡ remove , rùi vào programfiles xoá thư mục cài luôn, giờ ko biết phục hồi lại được ko nữa

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Hichic, lỡ remove , rùi vào programfiles xoá thư mục cài luôn, giờ ko biết phục hồi lại được ko nữa

Bạn vào Thùng rác tìm xem, nếu còn vẫn phục hồi lại được.

T

thanhthuy777

Guest
19/5/10
1
0
0
tra vinh
mat du lieu

may minh vua bi viủt, minh cai lai win, the la xong, ko con 1 chut du lieu nao ca...huhuhuhuhu...anh chi em nao co cach khac phuc lai dum minh voi...vui long...cam on nhiu.!

L

luusuongmai

Trung cấp
7/3/10
143
1
18
Tp. HCM
Từ trước giờ làm BC xong mình chỉ kết xuất ra 1 TM riêng để lưu (k liên quan gì đến tm chứa chương trình cài trong ổ C cả), làm như thế có an toàn k? Mình thấy trong phần Công cụ có mục sao lưu dữ liệu, vậy chức năng đó dùng như thế nào và có khác j so với mình kết xuất ra Excel k nhỉ? ^^

pehang

pehang

Sơ cấp
29/3/10
22
0
0
36
Bình Định
Mình nâng cấp HTKK 2.5.5 sau khi gỡ bỏ HTKK 2.5.4 mà mình không biết nên không sao lưu lại dữ liệu.
Trong thư mục C:\Program Files\HTKK130\DataFiles có dữ liệu đuôi .xml
Nhưng mình không biết cách nào đưa dữ liệu trở lại phần mềm HTKK 2.5.5.
Đang lo quá .Anh chị, bạn nào biết giúp mình với ạ.Cảm ơn nhiều!

M

minh_18122012

Guest
17/12/15
1
0
1
37
Các b ơi, cho mình hỏi là mình ko sao lưu dữ liệu mà chỉ có kết xuất đuôi XML. H mình muốn phục hồi dữ liệu thì làm như thế nào, có ai biết chỉ cho mình với. Thanks

K

kingcar

Guest
11/2/11
3
0
1
hồ chí minh
Cả nhà ơi, e nâng cấp lên HTKK 3.4.0 và gỡ bỏ cái cũ nên mt hết dữ liệu mà bình thường làm lại không sao lưu, có cách nào để khôi phục dữ liệu chỉ giùm e với ạ! Em cảm ơn cả nhà nhiều ạ!

Mỹ Dung1909

Mỹ Dung1909

Guest
18/5/15
54
7
8
34
Thành Phố Huế
Cả nhà ơi, e nâng cấp lên HTKK 3.4.0 và gỡ bỏ cái cũ nên mt hết dữ liệu mà bình thường làm lại không sao lưu, có cách nào để khôi phục dữ liệu chỉ giùm e với ạ! Em cảm ơn cả nhà nhiều ạ!
đã lấy lại dc dữ liệu chưa bạn, mình cũng y chang bạn vậy jo k biết sao để lấy lại dữ liệu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA