Xuất Hóa đơn thi công trị giá 6 triệu có cần Hợp Đồng ko?

• Thread starter golila
  • Ngày gửi
G

golila

Guest
19/6/09
1
0
0
40
saigon
CTy thành lập hơn 6 tháng rồi nhưng xuất HD lúc nào cũng có hợp đồng. một ng ae nhờ xuất dùm 1 HĐ gia công và lắp đặt cửa nhôm 6tr mà kế toán thì ko rành khoảng này nên xin hỏi nhờ ae giúp, xuất HĐ vậy có cần hợp đồng không ?
cảm ơn ae trước, và chúc thành công !

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Theo tôi thì không cần có hợp đồng cũng được, nhưng bạn cần phải lập bảng chấm công, tính và thanh toán lương. Bên cạnh đó phải có đầu vào của vật tư là nhôm. Từ đó bạn tính được giá thành của hóa đơn gia công và lắp đặt này mới hợp lý.
Chúc bạn thành công.

H

hpnguyenhien

Sơ cấp
6/1/10
19
0
1
36
Hải Phòng
Mình phát hiện bảng cân đối kế toán của doanh nghiệp mình năm trước bị sai do chị kế toán ghi số dự có của tk 131 lại ở phần phải thu của khách hàng bằng số âm. Mình đã sửa lại và thấy tổng số TS và NV đều tăng lên 1 lượng bằng số tiền của TK 131 đó. Vậy giờ mình phải làm thế nào? Ai biết trả lời giùm mình cái nhé

N

nokia5800

Sơ cấp
theo mình nếu như trong sổ sách cty bạn còn dư số lượng nhôm thì bạn có thể cân đối xuất hóa đơn sao cho vừa đủ 6triệu là được.Giống như hình thức bán hàng dậy đó.Ai có ý kiến khác thì góp ý nha!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
CTy thành lập hơn 6 tháng rồi nhưng xuất HD lúc nào cũng có hợp đồng. một ng ae nhờ xuất dùm 1 HĐ gia công và lắp đặt cửa nhôm 6tr mà kế toán thì ko rành khoảng này nên xin hỏi nhờ ae giúp, xuất HĐ vậy có cần hợp đồng không ?

theo mình nếu như trong sổ sách cty bạn còn dư số lượng nhôm thì bạn có thể cân đối xuất hóa đơn sao cho vừa đủ 6triệu là được.Giống như hình thức bán hàng dậy đó.Ai có ý kiến khác thì góp ý nha!

Bạn biết gia công lắp đặt cửa nhôm (trường hợp này bao vật tư)... như thế nào không, đem một đống thanh nhôm tới nhà người ta là xong à ?

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm

Nguyên văn bởi golila

Anh VTM nói bạn đúng đấy nokia5800 àh.
Bạn đọc kỹ câu hỏi nha. Đây là Gia công lắp đặt cửa nhôm chứ không phải bán nhôm đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA