Giúp đỡ: Các văn bản tài liệu về TNCN?

• Thread starter myhasalala
  • Ngày gửi
M

myhasalala

Guest
5/1/08
21
0
0
Hochiminh cty
Anh chị nào có kinh nghiệm cho em xin những qui định về quyết toán thuế TNCN năm 2009. Em là thành viên mới vào nghề nên còn bỡ ngỡ, mong được các anh chị chỉ giúp. Em cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Để quyết toán thuế thu nhập cá nhân và Thuế TNDN năm 2009 kịp thời gian quy định. Hiện tại rất khó để quyết toán và báo cáo vì có rất nhiều thông tư hương dẫn, trong khi đó tôi được biết là có phần mềm hỗ trợ kê khai mới 2.5.0, nhưng không biết tìm nó ở đâu? Ai biết mách mình với. Xin cám ơn!

L

landville

Guest
24/11/09
47
0
0
TP HCM
Anh chị nào có kinh nghiệm cho em xin những qui định về quyết toán thuế TNCN năm 2009. Em là thành viên mới vào nghề nên còn bỡ ngỡ, mong được các anh chị chỉ giúp. Em cảm ơn nhiều.

Em nên tham khảo công văn
Số: 451/TCT-TNCN
V/v: Quyết toán thuế thu nhập
cá nhân năm 2009.
Và thông tư 20/2010/TT-BTC
V/v..Hướng dẫn sửa đổi, bổ sung một số thủ tục hành chính về Thuế thu nhập cá nhân, có kèm theo các mẫu biểu hướng dẫn cách ghi.

M

marblevuong

Guest
22/4/08
11
0
1
Binh Duong
Mình cũng đang tìm nè, nhưng trên trang web tổng cục thuế và tncnonline.com.vn chưa có nữa bạn ơi. Cố gắng chờ thêm một thời gian nữa nha.

T

Tungzozo

Guest
Quyết toán thuế TNCN

Có rất nhiều các thông tư hướng dẫn quyết toán thuế TNCN, bạn nên vào trang web của tổng cục thuế để tìm kiềm thông tư liên quan mới nhất.

H

hoatvnn

Guest
6/10/08
0
0
0
Thái Nguyên
Thuế TNCN

Các bác cho tôi hỏi với: Tôi làm việc có thu nhập hàng tháng ở 2 công ty nhưng mỗi tháng lương không vượt quá 4 triệu vậy tôi có phải kê khai thuế TNCN không?

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Các bác cho tôi hỏi với: Tôi làm việc có thu nhập hàng tháng ở 2 công ty nhưng mỗi tháng lương không vượt quá 4 triệu vậy tôi có phải kê khai thuế TNCN không?
Bạn vẫn phải quyết toán thuế TNCN mặc dù chưa đến mức phải nộp thuế