Có phải nộp thuế TNCN?

• Thread starter hungdung
  • Ngày gửi
H

hungdung

Guest
4/6/07
7
0
1
Tp.Hồ Chí Minh
Chào các bạn!
Các bạn cho mình hỏi,mình ký hợp đồng cộng tác kinh doanh với một Cty,ăn chia % trên giá trị hợp đồng sau khi Cty đó đã trừ đi tất cả chi phí liên quan đến hợp đồng đó(chia lãi sau thuế).Vậy khi nhận tiền mình có phải đóng thuế TNCN hay các loại thuế nào khác nữa không?.
Cám ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các bạn!
Các bạn cho mình hỏi,mình ký hợp đồng cộng tác kinh doanh với một Cty,ăn chia % trên giá trị hợp đồng sau khi Cty đó đã trừ đi tất cả chi phí liên quan đến hợp đồng đó(chia lãi sau thuế).Vậy khi nhận tiền mình có phải đóng thuế TNCN hay các loại thuế nào khác nữa không?.
Cám ơn các bạn.

Trường hợp của bạn là Cty nhận lãi (sau thuế) của HDHTKD đâu liên can gì đến TNCN ?

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Chào các bạn!
Cám ơn các bạn.
hôm qua em mới đi học về thuế TNCN và có bạn cũng hỏi nhẩytường hợp anh vậy,anh VTM đã cho bạn câu trả lời đó, :065:

H

hungdung

Guest
4/6/07
7
0
1
Tp.Hồ Chí Minh
Cám ơn các bạn,ý của mình là sau khi được chia lãi của HĐ,mình vẫn phải đóng thuế TNCN cho Cty đó như thường hả.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Cám ơn các bạn,ý của mình là sau khi được chia lãi của HĐ,mình vẫn phải đóng thuế TNCN cho Cty đó như thường hả.

Trường hợp của bạn thì trước khi chia lãi công ty đã nộp thuế TNDN rồi, nếu bạn bị công ty khấu trừ thuế TNCN nữa hóa ra là bị đánh thuế 2 lần àh?
thân

TrietThai

TrietThai

Cao cấp
20/5/08
240
2
16
ĐN
Trường hợp của bạn thì trước khi chia lãi công ty đã nộp thuế TNDN rồi, nếu bạn bị công ty khấu trừ thuế TNCN nữa hóa ra là bị đánh thuế 2 lần àh?
thân

Thu nhập từ đầu tư vốn có phải bị đánh bởi 2 sắc thuế ko ???

H

hungdung

Guest
4/6/07
7
0
1
Tp.Hồ Chí Minh
Cuối cùng thì mình có phải đóng thuế TNCN nữa không????mình chờ bạn nào giúp mình câu trả lời chứ không phải là câu hỏi ngược lại.Cám ơn các bạn.

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Cuối cùng thì mình có phải đóng thuế TNCN nữa không????mình chờ bạn nào giúp mình câu trả lời chứ không phải là câu hỏi ngược lại.Cám ơn các bạn.

Thu nhập từ đầu tư vốn bị đánh thuế TNCN nữa đó bạn ah.Mình có đọc được 1 số bài trả lời cho những trường hợp có thu nhập từ đầu tư vốn thế này: thu nhập từ đầu tư vốn năm 2009 được miễn thuế hoàn toàn=> năm 2010 phải bị đánh thuế rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA