[HELP ME] Thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter letaon
  • Ngày gửi
L

letaon

Trung cấp
17/4/08
69
0
6
40
Ha Noi
www.webketoan.vn
Các pác ơi giúp em với. tình hình là em mới vào làm kế toán cty mới, Một số người lao động trong cty chưa kê khai mã số thuế trong năm 2009, vậy các pác cho em hỏi những người chưa kê khai mã số thuế có được quyết toán thuế TNCN hay ko ? Và có bị thu 10% không các pác? Nếu bị thu thì theo TT hướng dẫn nào vậy?
Cảm ơn các pác nhiều :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Các pác ơi giúp em với. tình hình là em mới vào làm kế toán cty mới, Một số người lao động trong cty chưa kê khai mã số thuế trong năm 2009, vậy các pác cho em hỏi những người chưa kê khai mã số thuế có được quyết toán thuế TNCN hay ko ? Và có bị thu 10% không các pác? Nếu bị thu thì theo TT hướng dẫn nào vậy?
Cảm ơn các pác nhiều :wall:
tất cả nhân viên trong cty đều phải có MST

L

letaon

Trung cấp
17/4/08
69
0
6
40
Ha Noi
www.webketoan.vn
tất cả nhân viên trong cty đều phải có MST

Cái đấy thì mình biết. Nhưng do kế toán trước không kê khai hay như thế nào đó mà hiện giờ khi mình làm quyết toán thì 1 số người ko có do chưa kê khai? Vậy khi làm tờ khai quyết toán thuế TNCN thì những người đó sẻ như thế nào trong việc kê khai? hay là vẫn kê khai bình thường? hay là bị thu 10% ?

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
vẫn kê khai người đó bình thường,trong bảng kê TTNCN nếu một số người chưa có MST bạn có thể Ghi số CMND của những người đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA