Giúp em mã số 11 trên báo cáo LCTT gián tiếp với

• Thread starter hoameo85
  • Ngày gửi
H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi chút :
Mã số 11 - Tăng giảm các khoản phải trả ( không kể lãi vay phải trả, thuế thu nhập phải nộp ) là bao gồm những gì ạ ?
Em loay hoay làm BC LCTT mất 2 ngày rồi mà số liệu vẫn chưa khớp.hic:wall:
Em xin cảm ơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Các anh chị cho em hỏi chút :
Mã số 11 - Tăng giảm các khoản phải trả ( không kể lãi vay phải trả, thuế thu nhập phải nộp ) là bao gồm những gì ạ ?
Em loay hoay làm BC LCTT mất 2 ngày rồi mà số liệu vẫn chưa khớp.hic:wall:
Em xin cảm ơn rất nhiều.
Trên bảng cân đối kế toán tại chỉ tiêu 300 bạn lấy số đầu năm trừ đi số cuối năm, lấy kết quả đó điền qua chỉ tiêu 11 trên báo cáo LCTT gián tiếp. Lưu ý nếu hiệu số đó tăng ghi dương, giảm ghi âm trên chỉ tiêu 11.

H

hoameo85

Sơ cấp
10/11/09
41
1
8
35
Hà Nội
Em xin cảm ơn chị rất nhiều, có thể giúp em sự khác nhau giữa "mã số 06 - Chi phí lãi vay và mã số 13 - Tiền lãi vay đã trả " được không ạ?
Xin giúp đỡ đứa em mới vào nghề.
Em xin cảm ơn.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Em xin cảm ơn chị rất nhiều, có thể giúp em sự khác nhau giữa "mã số 06 - Chi phí lãi vay và mã số 13 - Tiền lãi vay đã trả " được không ạ?
Xin giúp đỡ đứa em mới vào nghề.
Em xin cảm ơn.
Chỉ tiêu số 06 - Chi phí lãi vay: Là chi phí lãi vay phát sinh trong kỳ báo cáo đã ghi nhận và phản ánh trên kết quả hoạt động kinh doanh (Bên nợ TK 635, hoặc bên có TK 335 theo dõi chi phí lãi vay phải trả)

Chỉ tiêu 13 - Tiền lãi vay đã trả: Là các khoản tiền lãi vay đã trả trong kỳ báo báo (Lấy ở các bút toán N.635/C111,112 hoặc N.335/C111,112)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA