Người Việt Nam sinh sống ở nước ngoài?

  • Thread starter cuong200281
  • Ngày gửi
C

cuong200281

Thành viên thân thiết
1/10/07
77
0
0
37
Hải Phòng
#1
Xin cho hỏi:
- Công ty mình được 1 khoản tài chính người Việt Nam ở nước ngoài cho vay lấy lãi.
Vậy công ty mình có phải nộp thuế TNCN cho người nước ngoài này ko?
Văn bản nào hướng dẫnn về việc này.
Mong được mọi người giúp đỡ! xin chân thành cảm ơn! (Có thể cho mình số mobile mình sẽ gọi điện hỏi trực tiếp.)
 
C

cuong200281

Thành viên thân thiết
1/10/07
77
0
0
37
Hải Phòng
#2
Ko ai giúp ngồi đợi hết buổi chiều! :wall:
 
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Cao cấp
#3
Căn cứ vào khoản 1; Điều 1 TT số 160/TT-BTC ngày 12/8/2009
"Đối tượng được miễn thuế thu nhập cá nhân từ ngày 01/01/2009 đến hết ngày 31/12/2009 bao gồm cá nhân cư trú và cá nhân không cư trú..."
Khoản 3; Điều 2 TT số 160/TT-BTC ngày 12/8/2009
"...Đối với thu nhập từ lãi tiền cho vay: là số tiền lãi thực nhận trong năm 2009 phù hợp với tỷ lệ lãi theo hợp đồng vay..."
Khoản 7; Điều 2 TT số 160/TT-BTC ngày 12/8/2009
" Các khoản thu nhập thuộc diện được miễn thuế thu nhập cá nhân theo hướng dẫn tại khoản 1, Điều 1 của Thông tư này nếu đwocj chi trả sau năm 2009 thì thời hạn chi trả thu nhập được áp dụng miễn thuế chậm nhất không quá ngày 30/6/2010. Nếu chi trả sau thời hạn nêu trên sẽ không được miễn thuế thu nhập cá nhân"
 

Thành viên trực tuyến

  • daongocnam0603
  • s2dungnguyen
  • pink94
  • Huongtb205
  • phungthuhang
  • Lê Hà NB
  • qthi2209
  • thuva123
  • xediengiatot
  • ngốc cô đơn
  • thuyhang75
  • 18H12C
  • Lê Quỳnh 123




Xem nhiều