Báo cáo tài chính năm 2009

• Thread starter thanhphovinh
  • Ngày gửi
T

thanhphovinh

Guest
5/3/10
13
0
0
nghệ an
Em mới vào nghề chưa chưa có kinh nghiệm, mong được các anh chị giúp đỡ: Khi nộp quyết toán năm 2009 cho cơ quan thuế, em nộp những giấy tờ sau: Bảng cân đối kế toán, bảng cân đối tài khoản, Tự khai quyết toán thuế TNDN(theo mẫu 03/TNDN), Kết quả hoạt động SXKD, Thuyết minh báo cáo tài chính, Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước.
Vậy em còn thiếu giấy tờ gì nữa không ạ, cho em hỏi luôn là: Kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh thì em lấy mẫu ở phụ lục 03-1A(trong thuế TNDN ở HTKK2.0) hay là em lấy mẫu ở quyết toán năm theo QĐ 48 ở HTKK2.0 vậy ạ, công ty em quy mô nhỏ nên theo quyết định 48 ạ. Em cảm ơn các anh chị và chúc các anh chị (và cả em nữa) luôn thành công trong công việc và cuộc sống

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Em mới vào nghề chưa chưa có kinh nghiệm, mong được các anh chị giúp đỡ: Khi nộp quyết toán năm 2009 cho cơ quan thuế, em nộp những giấy tờ sau: Bảng cân đối kế toán, bảng cân đối tài khoản, Tự khai quyết toán thuế TNDN(theo mẫu 03/TNDN), Kết quả hoạt động SXKD, Thuyết minh báo cáo tài chính, Tình hình thực hiện nghĩa vụ với nhà nước.
Vậy em còn thiếu giấy tờ gì nữa không ạ, cho em hỏi luôn là: Kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh thì em lấy mẫu ở phụ lục 03-1A(trong thuế TNDN ở HTKK2.0) hay là em lấy mẫu ở quyết toán năm theo QĐ 48 ở HTKK2.0 vậy ạ, công ty em quy mô nhỏ nên theo quyết định 48 ạ. Em cảm ơn các anh chị và chúc các anh chị (và cả em nữa) luôn thành công trong công việc và cuộc sống
Cái thủ tục trên thì ok rồi!
Cái dưới thì bạn lấy mẫu 03-1A trong quyết toán thuế TNDN

T

thanhphovinh

Guest
5/3/10
13
0
0
nghệ an

Em cảm ơn ATM, có người bảo em phải làm quyết toán TCN nữa nhưng trong công ty em không ai có thu nhập tren 5 triệu nên em không làm, vậy có đúng không ạ?

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Em cảm ơn ATM, có người bảo em phải làm quyết toán TCN nữa nhưng trong công ty em không ai có thu nhập tren 5 triệu nên em không làm, vậy có đúng không ạ?

Cuối năm các đơn vị trả thu nhập đều phải làm QT thuế TNCN dù đến mức nộp thuế hay chưa
QT thuế TNCN thời gian từ 01/07/2009 đến 31/12/2009 vì 6 tháng đầu năm được miễn nên không cần làm
Thân

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
ở chỗ mình thì không cần làm mà cũng chẳng thấy ai hỏi gì

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
ở chỗ mình thì không cần làm mà cũng chẳng thấy ai hỏi gì

Thì bây giờ cơ quan quản lý chưa phát hiện ra, nhưng sâu này kiểm tra họ sẽ phạt đó
Thân

S

saobachduong

Guest
9/3/10
9
0
0
35
ben tre
các bác vui lòng cho em hỏi với nha
các bước làm báo cáo quý như thế nào ạ!
ai biết giúp giùm em với .em hỏi mà ko ai trả lời em hết huhu

P

phuonganh1987

Sơ cấp
4/2/10
6
0
1
36
Nghe An
báo cáo quý

Báo cáo quý phải nộp là: TNDN và TNCN (nếu cty bạn ko nộp TNCN cao). Bạn vào HTKK2.1 để xem mà làm TNDN tạm tính và TNCN nữa nhé

T

tho con 1985

Guest
báo cáo lưu chuyển tiền tệ

chao các bạn.các bạn có thể chỉ cho minh biết cách lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ.minh không biết lấy số liệu từ cột nào để đưa vào từng chỉ tiêu cho phù hợp với doanh nghiệp của mình cả.mong các ban chỉ dum mình với.mình mới làm lần đầu tiên nên chưa biết.mong các bạn chỉ rõ chi tiết tùng chỉ tiêu luôn ạ:015:

S

saobachduong

Guest
9/3/10
9
0
0
35
ben tre
Báo cáo quý phải nộp là: TNDN và TNCN (nếu cty bạn ko nộp TNCN cao). Bạn vào HTKK2.1 để xem mà làm TNDN tạm tính và TNCN nữa nhé

nhưng số liệu mình sẽ làm thế nào?
tổng cộng 3 tháng lại ah?

D

dongphi006

Guest
2/2/09
1
0
0
46
Tiền Giang
Lập BC zậy là ổn rồi (có thể ở một số CQThuế đòi những tờ khai khác nữa); Có điều ,tôi không hiểu cái ông viết chương trình HTKK làm ăn kiểu gì mà viết ra chương trình như hạch vậy. Năm 2008 thì phần báo cáo LCTT không ghi được số âm; Năm nay (HTKK2.1) thì không ghi được phần miễn giảm thuế tại mục C.4 của tờ khai QT thuế TNDN.
Riêng phần TNCN còn oải nữa; Vào phần mềm thì chỉ có hổ trợ đăng ký MST thôi;
Chắc là mấy ông này cho không nên làm "siêng" viết lại hoài để hưởng lợi (giống như 1001 đêm vậy)?:wall:
Chúc bạn thành công trong công việc!

thuyaline

thuyaline

Trung cấp
7/5/09
66
0
0
35
Vĩnh Phúc
em cung xin chị huong85 giúp em vấn đề này với ah! thuế TNCN đwocj tính từ 1/7 đến 31/12 nhưng khi làm quyết toán trên phần mềm thuế TNCN 1.0 họ đã mạc định kỳ tính thuế là năm rồi giờ làm thế nào mình sửa được ah? với lại công ty em có 5 nhân viên, lương từ 1,5-3tr thôi, thế ở cột "thu nhập chịu thuế" mình viết thu nhập là bnhiêu ah? e chưa hiểu mong chị và các bạn giúp đỡ.em cảm ơn nhiều

N

nguyenkimloan

Guest
6/3/10
11
0
0
vung tau
nhưng số liệu mình sẽ làm thế nào?
tổng cộng 3 tháng lại ah?

1 quý gồm 3 tháng, dĩ nhiên phải công 3 tháng lai rùi.
Trong đó:
Doanh thu thực tế PS = 511+515
CP thực tế PS = 632 + 642 + 811
Chúc bạn thành công ha!

A

amydongnai

Sơ cấp
1/9/09
8
0
0
bien hoa - dong nai
có bồ nào giúp mình với hok
mình đang kẹt vụ nhập bctc trên htkk 2.1.0 nè
bên mình hoạt động từ 01/10/2008 đến 31/12/2009 phải làm bctc nhưng mà mình không biết nhập số liệu thế nào cho đúng
nhập từng năm riêng lẻ hay là công dồn vào cho năm 2009 hết đây
vì cơ quan thuế bắt in mã vạch nữa nên mình hok bit làm sao nè
hic
giúp zới nghen
lẹ lẹ đó
huuuuu

B

binhminhtrencanhdonghoa

Guest
8/3/10
1
0
0
40
Son tây
Ở chỗ mình kể cả không phải đóng thuế TNCN thì vẫn phải khai và làm quyết toán thuế đấy

L

linh206us

Trung cấp
1/6/09
68
1
0
hai phong
Mọi người cho em hỏi một chút là khi mình làm xong và đầy đủ các thủ tục trên rồi vậy khi đóng thành sổ BCTC thì tờ khai thuế quyết toán thuế TNDN và TNCN có đóng vào cùng ko hay để riêng bên ngoài.Còn nữa là công ty em năm 2008 lỗ sang năm nay 2009 cũng lỗ em có phải làm báo cáo chuyển lỗ ko hay để sang năm có lãi mới phải làm.Xin mọi người giúp.Thanks.

N

ngohaibac

Guest
29/6/09
1
0
0
bac giang
các anh các chị cho em hoi với. Em mới sang làm cty mới này chưa đăng ký MST thu nhập cá nhân. em đã đăng ký trên mạng rồi, bây giờ phải quyết toán thuế TNCN thì em phải làm sao đây, ở cty em không có ai lương trên 5tr cả, các anh các chị giúp em với sắp hết hạn rồi.

H

huongtinhyeu112157

Guest
6/2/10
30
0
0
35
ha noi
có bồ nào giúp mình với hok
mình đang kẹt vụ nhập bctc trên htkk 2.1.0 nè
bên mình hoạt động từ 01/10/2008 đến 31/12/2009 phải làm bctc nhưng mà mình không biết nhập số liệu thế nào cho đúng
nhập từng năm riêng lẻ hay là công dồn vào cho năm 2009 hết đây
vì cơ quan thuế bắt in mã vạch nữa nên mình hok bit làm sao nè
hic
giúp zới nghen
lẹ lẹ đó
huuuuu

Khi bạn đăng ký niên độ tài chính bắt đầu từ khi nào đến khi nào thì làm báo cáo như thế. Theo mình thì bặn làm báo cáo theo niên độ kế toán bình thường từ 01/01 đến 31/12.
Tại sao hoạt động từ tháng 10/2008 mà ko làm BCTC năm 2008?
Giờ tách riêng ra BCTC năm 2008 và 2009.

H

huongtinhyeu112157

Guest
6/2/10
30
0
0
35
ha noi
Mọi người cho em hỏi một chút là khi mình làm xong và đầy đủ các thủ tục trên rồi vậy khi đóng thành sổ BCTC thì tờ khai thuế quyết toán thuế TNDN và TNCN có đóng vào cùng ko hay để riêng bên ngoài.Còn nữa là công ty em năm 2008 lỗ sang năm nay 2009 cũng lỗ em có phải làm báo cáo chuyển lỗ ko hay để sang năm có lãi mới phải làm.Xin mọi người giúp.Thanks.

Tự quyết toán thuế TNDN đóng chung vào báo cáo TC, TNCN để riêng. năm nay vẫn lỗ vẫn phải làm chuyển lỗ.

H

huongtinhyeu112157

Guest
6/2/10
30
0
0
35
ha noi

Mình nghĩ là không phải vậy chứ nhỉ???.
Báo cáo kqhđsx kd thì phải làm theo mẫu ở phần BCTC qđ 48.
Còn mẫu 03 -1A cũng phải là,m nhưng là để gửi kèm giải thích cho tờ khai tự quyết toán TNDN.
Nghĩa là làm đồng thời cả 02 mẫu trên.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA