Xuất dùng nội bộ

• Thread starter linhhuong76
  • Ngày gửi
L

linhhuong76

Sơ cấp
24/2/10
7
0
1
ha noi
Xin chào các bạn.
Các bạn cho mình hỏi, CTy mình chuyên kinh doanh văn phòng phẩm (CTy TNHH vừa và nhỏ),hàng tháng vẫn phải xuất VPP dùng nội bộ CTY.
Vậy CTy mình khi xuất dùng có cần phải xuất HĐ đỏ không hay chỉ cần phiếu xuất kho nội bộ thôi.
Khi xuất dùng như vậy, mình có cần phải đưa vào hạch toán CCDC không hay là đưa thẳng vào chi phí.
Giá xuất dùng nội bộ mình nên dùng loại giá mua vào hay giá bán hả các bạn.
Hãy giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hhien

Sơ cấp
24/12/09
6
0
0
đà nẵng
minh cung co thac mac giong nhu ban nhung minh da xuat hoa don tai chinh roi. Gio khong biet cach hach toan the nao cho dung vi so tien cung lon dua vao chi phi cho phan bo thi khoan thue GTGT tinh vao dau? Mong ca nha giup minh voi. Cam on ca nha nhe.

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Dùng hóa đơn và giá bán. Sau đó kê khai hạch toán dthu nội bộ, thuế đầu ra và chi phí, thuế đầu vào được khấu trừ. Hạch toán:
Khi xuất ra Nợ 642 (hoặc 242 nếu là CCDCụ để phân bổ) Có 512, Có 333 đồng thời Nợ 632 Có 156
Thuế đầu vào khấu trừ Nợ 133 Có 642 (hoặc 242)

Sửa lần cuối:
N

nguyen thi kim tuyet

Guest
28/12/09
5
0
0
40
ninh thuan
Xin chào các bạn.
Các bạn cho mình hỏi, CTy mình chuyên kinh doanh văn phòng phẩm (CTy TNHH vừa và nhỏ),hàng tháng vẫn phải xuất VPP dùng nội bộ CTY.
Vậy CTy mình khi xuất dùng có cần phải xuất HĐ đỏ không hay chỉ cần phiếu xuất kho nội bộ thôi.
Khi xuất dùng như vậy, mình có cần phải đưa vào hạch toán CCDC không hay là đưa thẳng vào chi phí.
Giá xuất dùng nội bộ mình nên dùng loại giá mua vào hay giá bán hả các bạn.
Hãy giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.
Khi xuất dùng DCVPP bạn phải xuất hóa đơn đỏ và kèm thêm phiếu xuất kho càng tốt.Gía xuất dùng nội bộ bằng giá vốn bạn ạ.

N

nguyen thi kim tuyet

Guest
28/12/09
5
0
0
40
ninh thuan
ah, Bạn phải hạch toán vào chi phí nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA