Cách hạch toán lương cho chuyên gia tư vấn

• Thread starter thienthantuyet166
  • Ngày gửi
thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
Chào cả nhà! Em có một vấn đề muốn đc mọi người chỉ bảo: Công ty em là công ty làm về may mặc nhưng có làm thêm cả về tư vấn lập dự án lắp đặt công nghệ kỹ thuật may cho một số công ty, vừa rồi bên mình có nhận hợp đồng tư vấn cho một công ty vì thiếu chuyên gia nên công ty mình có thê một số chuyên gia tư vấn thêm để làm dự án. Nhưng tiền lương chi trả cho các chuyên gia tư vấn đó mình chưa bít hạch toán thế nào vì họ không phải là nhân viên của công ty nên không thể đưa voà lương của công nhân viên đc. Vì vậy mình mong nhận đc sự giúp đỡ của cả nhà. Cảm ơn mọi ngưòi nhiều...

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Căn cứ vào hợp đồng tư vần bên bạn đã ký để khi ký hợp đồng với chuyên gia phục vụ cho công việc này có các điều khoản cụ thể:
Như vậy khi trả lương cho chuyên gia bạn tập hợp vào 154 sau khi hợp đồng hoàn thành kết thúc thì vừa ghi nhận dthu với bên ký tư vấn vừa kết chuyển giá vốn 154 vào 632 để tính lỗ lãi

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC
Căn cứ vào hợp đồng tư vần bên bạn đã ký để khi ký hợp đồng với chuyên gia phục vụ cho công việc này có các điều khoản cụ thể:
Như vậy khi trả lương cho chuyên gia bạn tập hợp vào 154 sau khi hợp đồng hoàn thành kết thúc thì vừa ghi nhận dthu với bên ký tư vấn vừa kết chuyển giá vốn 154 vào 632 để tính lỗ lãi

tahnks chị nhìu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA