1% đoàn phí công đoàn có trừ khi tính thuế TNCN không?

• Thread starter NguyễnHạnhUyên
  • Ngày gửi
opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi
Ðề: 1% đoàn phí công đoàn có trừ khi tính thuế TNCN không?

Trong quy định về chế độ đóng đảng phí có nói:

Do tư duy hạn chế, có đọc nhưng không hiểu được là 1% đảng phí có được trừ khi tính thuế TNCN không hihi.....

Vậy cuối cùng là có trừ hay ko vậy Bác?????

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocnhansu

Guest
27/12/10
2
0
0
hóc môn

Cái này không được trừ khi tính thuế TNCN nha bạn. Có công văn về cái này rồi. Có gì pm nha
bạn gửi cho mình cái này với nha tranthuyngoc_vn@yahoo.com. nếu hằng tháng công ty mình vẫn cộng khoản này vào phần trừ thuế thì cuối năm mình phải quyết toán như thế nào?
cám ơn bạn

B

boxuongcachtri

Sơ cấp
13/10/11
36
10
8
Bac Ninh

Anh/chị cho em xin bản công văn về cái này được không ạ, em cũng đang tìm mà không thấy.

Em cảm ơn anh/chị nhiều!

O

oaixinh

Sơ cấp
14/5/12
11
0
0
Hà Nội

Đây là công ty của bạn thu của người lao động, chứ không có văn bản thuế nào cho phép khấu trừ khoản chi phí đó cả.
Thực tế, doanh nghiệp trích 2% KPCĐ, khoản tiền này được tính làm chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN nhưng phải đăng ký với cơ quan công đoàn quản lý.
Còn như bên bạn là tự thu của người lao động, khoản 1% này cũng k được theo dõi trên TK 3382 nhé.

N

Nguyễn Lê Yến Nhi

Guest
26/9/14
1
0
1
32

Cái này không được trừ khi tính thuế TNCN nha bạn. Có công văn về cái này rồi. Có gì pm nha
Chị ơi,có thể cho em công văn trả lời cái này qua mail :yennhiaof@gmail.com được ko ạ?Em cám ơn chị nhiều ạ.

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Các bạn cho mình hỏi xíu, dạo quý 4/13 mình làm tncn tạm tính nhưng thuế tncn =0 (có chi lương ) nên mình 0 làm bctccn. bg điều chỉnh lại lương 1 chút thì có thuế tncn tạm tính? vậy giờ minhf l àm thế nào nhỉ? nếu nộp bsung thì bị phạt nhỉ?

A

abcde27

Trung cấp
24/11/14
53
14
8
32
Theo mình biết thì 1% đoàn phí công đoàn trừ vào tiền lương của người lao động, đâu có phạm luật. Chỉ không được tính vào chi phí thôi mà.