bảng kê mua hàng

• Thread starter monday
  • Ngày gửi
M

monday

Sơ cấp
15/1/10
14
0
0
hai phong
các bác ơi cho em hỏi : chỉ tiêu phản ánh vào bảng kê mua hàng là những khoản chi không có hoá đơn chứng từ . vậy các khoản chi trong bảng kê mua hàng có được làm chi phí hợp lý khi tính thuế tndn không. mong các bác giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
C
Hồi trước công ty mình là công ty xây dựng nên cũng gặp nhiều trường hợp là các khoản mua không thể có hóa đơn tài chính nhưng có hóa đơn bán lẻ và < 100.000 sẽ kê vào bảng kê mua hàng, và được Giám đốc xác nhận vào. ĐƯơng nhiên những khoản này sẽ là chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN.

M

monday

Sơ cấp
15/1/10
14
0
0
hai phong
nhưng không có hoá đơn bán lẻ có ổn không bạn

V

vulevananh

Guest
10/3/10
3
0
0
41
Hà Nội
ra mua cái quyển hoá đơn bán lẻ rồi ghi các chi phí đã mua những gì vào đấy, cứ mỗi tờ hoá đơn bán lẻ dưới 100 nghìn là ok ngay thôi

T

TK211

Guest
5/3/10
3
0
0
Trên mặt đất
các bác ơi cho em hỏi : chỉ tiêu phản ánh vào bảng kê mua hàng là những khoản chi không có hoá đơn chứng từ . vậy các khoản chi trong bảng kê mua hàng có được làm chi phí hợp lý khi tính thuế tndn không. mong các bác giúp đỡ
Các khoản này phải loại ra khi tính thuế TNDN nha bạn

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An

Bạn lưu ý: Những chi phí không hóa đơn phản ánh vào bảng kê mua hàng là những chi phí được mua từ Cơ sở kinh doanh không có chức năng xuất hóa đơn hoặc những chi phí mua vào có giá trị dưới 100.000 đồng thì do Cty mua lập và có đầy đủ thông tin thì được tính vào chi phí hợp lý.
Chi tiết qui định tại điểm 7, Phần A, mục II Thông tư 73/TC-TCT ngày 20/10/1997
7. Các sản phẩm mà người bán không thuộc đối tượng phải lập hoá đơn bán hàng được quy định sau đây:

Sản phẩm nông nghiệp, lâm nghiệp, thuỷ sản chưa qua chế biến do người nông dân, ngư dân sản xuất, khai thác trực tiếp bán ra.

Đồ dùng của cá nhân, người không kinh doanh.

Khi mua hàng, cơ sở mua phải lập bảng kê mua hàng theo hướng dẫn của cơ quan thuế. Nếu cơ sở kinh doanh đặt trạm thu mua ở những nơi sản xuất tập trung thì phải đăng ký với cơ quan thuế nơi đặt trạm thu mua và phải lập bảng kê theo quy định nêu trên, khi vận chuyển hàng ra khỏi trạm thu mua phải có lệnh xuất kho của cơ sở kèm theo phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA