Mất chứng từ nộp thuế môn bài

• Thread starter duongtruong8883
  • Ngày gửi
D

duongtruong8883

Guest
30/10/09
13
0
0
35
Tp.HCM
Các anh chị cho em hỏi: Công ty em thành lập ngày 09/10/2009 có đóng thuế môn bài là 500.000 đ. Nhưng hóa đơn nộp tiền vào kho bạc sếp em để lạc mất, vậy em có được quyền kê khai vào chi phí để báo cáo quyết toán năm 2009 ko??? Chân thành cảm ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Các anh chị cho em hỏi: Công ty em thành lập ngày 09/10/2009 có đóng thuế môn bài là 500.000 đ. Nhưng hóa đơn nộp tiền vào kho bạc sếp em để lạc mất, vậy em có được quyền kê khai vào chi phí để báo cáo quyết toán năm 2009 ko??? Chân thành cảm ơn!!!
bị phạt là cái chắc

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chị không có cách nào giải quyết để ko bị phạt ah???

Không ai đi phạt ba cái chuyện nhỏ nhặt này, hơn ai hết thuế QL doanh nghiệp cũng biết DN đã nộp khoản này rồi (nếu chưa nộp chắc không được yên, réo hoài, môn bài mà) đừng quá lo bạn ơi, thuế QT ít chú ý đến việc này.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Bạn làm công văn xin xác nhận không nợ đọng thuế(môn bài) gửi chi cục thuế bên bạn => khi quyết toán cũng có cái mà giải trình. ^_^ (nếu chẳng may bị hỏi tới)

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Không ai đi phạt ba cái chuyện nhỏ nhặt này, hơn ai hết thuế QL doanh nghiệp cũng biết DN đã nộp khoản này rồi (nếu chưa nộp chắc không được yên, réo hoài, môn bài mà) đừng quá lo bạn ơi, thuế QT ít chú ý đến việc này.
Cũng phải tuỳ chứ anh, trúng đợt kiểm tra thì bị phạt là cái chắc luôn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA