kế toán tại nhà hàng khách sạn

Thảo luận trong 'Hướng nghiệp' bắt đầu bởi sugis, 2 Tháng tám 2005.

4,500 lượt xem

1. sugis

sugis Thành viên hoạt động

Các bác có thể cho em ý kiến được không. Nếu viết đề án tốt nghiệp về cost controller tại nhà hàng khách sạn thì có khả thi không vậy? Vì em phải chọn một đề tài để viết rồi mới tìm nơi thực tập được, Nhưng em lại không biết như thế nào. Các bác có thể cho em hướng để tìm hiểu không ạ? Ví dụ như tài liệu tham khảo, những điều cần lưu ý đối với một cost controller tại nhà hàng khách sạn chẳng hạn. Em cảm ơn rất nhiều.

Các bài viết khác:

2. NhatHang

NhatHang Thành viên sơ cấp

Bạn không nên chọn đề tài này trong nhà hàng khách sạn. Theo tôi bạn chọn vốn bằng tiền thì sẽ dễ viết và thực tế hơn.

(Người post: NhatHang, người bỏ dấu: CNN
    Bạn NhatHang lưu ý không viết chữ không dấu, nếu không bài viết của bạn sẽ bị xóa)

3. tathuyduong

tathuyduong Thành viên sơ cấp

Mình bây giờ cũng đang làm kế toán cho một nhà hàng. Nếu ai có kinh nghiệm gì thì cho mình tham khảo với nhé

4. lequanghuy

lequanghuy Giang hồ lãng tử

Các khoản mục chi phí trong nhà hàng rất lắt nhắt vì thế khi chọn địa điểm thực tập ở đây bạn phải nắm rõ về kế toán vật liệu, kế toán tiền lương, kế toán bán hàng và quản lý DN. Cái đó sẽ giúp bạn quản lý được các chi phi như nội dung đề tài bạn đang tìm hiểu.

5. MINA

MINA TV Ban Quản Trị / Admin

Bạn chọn đề tài khá hay, những điều chú ý với một cost controller rất nhiều và nó thường nằm ở tầm vĩ mô, bạn nên đi vào thực tế và nhìn ở mức độ tổng quan, muốn có được bạn đi vào từng chi tiết trước tiên. Là ngành dịch vụ đặt thù nên chi phí dịch vụ thường tạo ra những giá trị vô hình bạn nên chú ý nhé!