Giúp mình gấp về bản CĐPS

• Thread starter nghja123
  • Ngày gửi
N

nghja123

Guest
28/10/09
1
0
0
34
ádsad
Bản CĐPS cân nhưng khi nhập vào bản CĐKT thì k khớp, tại sao vậy! Các bạn xem dùm mình phần tài sản cố định có vấn đề gì k? Aj sửa giúp mình với…….

Đính kèm

• chung tu kem theo.xls
    54 KB · Lượt xem: 82
Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Bản CĐPS cân nhưng khi nhập vào bản CĐKT thì k khớp, tại sao vậy! Các bạn xem dùm mình phần tài sản cố định có vấn đề gì k? Aj sửa giúp mình với…….
Số đó chính là số trên Tk 333 số tiền thuế phải nộp. Trên bảng CĐPS bạn để bên có TK này là số âm, còn trên bảng CĐKT bạn để phần tài sản là số thuế GTGT được khấu trừ.
* Bạn nên xem lại chi tiết của TK này.
- Nếu là số thuế nộp thừ thì bạn ko đc để trên mục Thuế giá trị gia tăng được khấu trừ mà để trên phần Thuế và các khoản khác phải thu Nhà nước
- Nếu đúng đây là số thuế giá trị gia tăng được khấu trừ như trên tờ khai thuế, thì bạn xem lại but toán kết chuyển của phần thuế GTGT, nó phải là số dư trên TK 133 chứ ko phải là 333

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Mẫu bảng CDPS theo QD 48 mà hệ thống TK bạn sử dụng lại là QD 15 (nhóm TK 621, 622, 627).
Bạn bị sai ở TK 333 (và có thể ở 133) nếu có chi tiết 333 thì dễ xữ lý hơn.
Bạn nên lưu ý về k/c GTGT như bạn phong2v đã nhắc nhở.

N

Nguyen Thanh Van

Guest
6/6/09
2
0
0
44
Hà Nội
Bạn bị sai ở phần tiền và các khoản tương đương tiền, trong bảng cân đối số phát sinh là 196.081.095 nhưng trong bảng cân đối kế toán lại là 196.081.096

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA