Có làm quyết toán thuế tncn ko khi ko ps

• Thread starter BHN 12A 1
  • Ngày gửi
B

BHN 12A 1

Cao cấp
20/7/09
202
0
16
25Q ly chieu hoang Q6
Cty e là cty nhỏ gồm 4 người.lương cơ bản đăng ký cao nhất chỉ có 2 triệu, ko ps thuế TNCN.vậy cuối năm 2009 này có cần làm quyết toán thuế TNCN nộp cho cơ quan thuế Ko Ạ!
e xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HiennonglamDT

Sơ cấp
15/4/09
12
0
0
Đồng Nai
Cty e là cty nhỏ gồm 4 người.lương cơ bản đăng ký cao nhất chỉ có 2 triệu, ko ps thuế TNCN.vậy cuối năm 2009 này có cần làm quyết toán thuế TNCN nộp cho cơ quan thuế Ko Ạ!
e xin cảm ơn !
Hôm trước mình cũng có học 1 lớp thông báo và có thắc mắc vấn đề này mình được trả lời là có quyết toán nhưng sẽ nộp trắng vì ko có phát sinh

N

nguyenhoa1511

Sơ cấp
7/10/08
49
3
8
39
Chương Mỹ, Hà Nội
vậy phải làm những mẫu nào ạ
Bạn làm quyết toán bình thường theo mẫu 05KK-TNCN và kèm theo mẫu 05AK và 05BK. Đó là trường hợp tổ chức chi trả làm quyết toán. còn nếu cá nhân tự quyết toán thì làm theo mẫu 07/KK-TNCN. Với trường hợp cá nhân làm tại 2 nơi thì quyết toán theo mẫu 09KK-TNCN.
Trường hợp của bạn là làm theo mẫu 05KK. chỉ ghi các chỉ tiêu "tổng TNCT cho cá nhân" còn những chỉ tiêu liên quan đến khấu trừ thì =0
Chúc bạn thành công:)

K

khahly

Sơ cấp
3/1/09
37
0
6
Hà nội
Sao lại vậy nhỉ? Bạn ở chi cục nào thế? Mình vẫn nghĩ từ trc đến h. k có phát sinh thuế TNCN thì k phải kê khai chứ. Cty mình giống cty bạn BHN 12A 1, những tháng vừa rồi mình không kê khai nộp thuế TNCN, ng quản lý thuế cũng không thấy nói j. Bình thường có vđ j là a í hay alo lắm!

ngocxi

ngocxi

Trung cấp
8/9/09
97
0
0
37
Đồng Nai
Bạn làm quyết toán bình thường theo mẫu 05KK-TNCN và kèm theo mẫu 05AK và 05BK. Đó là trường hợp tổ chức chi trả làm quyết toán. còn nếu cá nhân tự quyết toán thì làm theo mẫu 07/KK-TNCN. Với trường hợp cá nhân làm tại 2 nơi thì quyết toán theo mẫu 09KK-TNCN.
Trường hợp của bạn là làm theo mẫu 05KK. chỉ ghi các chỉ tiêu "tổng TNCT cho cá nhân" còn những chỉ tiêu liên quan đến khấu trừ thì =0
Chúc bạn thành công:)
mọi người ơi cho em hỏi
dòng chữ bôi đỏ bên trên ý
Tổng TNCN là tổng của một người trong cả năm à

G

giakimtu1982

Guest
11/1/10
3
0
1
42
hanoi
Khẳng định với bạn năm nay việc quyết toán thuế TNCN nhằm phục vụ mục đích quản lý thu nhập của toàn xã hội nên không phát sinh thuế TNCN thì doanh nghiệp của bạn vẫn phải khai để cơ quan thuế thu thập số liệu.

K

khahly

Sơ cấp
3/1/09
37
0
6
Hà nội
Khẳng định với bạn năm nay việc quyết toán thuế TNCN nhằm phục vụ mục đích quản lý thu nhập của toàn xã hội nên không phát sinh thuế TNCN thì doanh nghiệp của bạn vẫn phải khai để cơ quan thuế thu thập số liệu.

Á, thế thì từ những tháng trc, mình k kê khai j thì h kê khai bị phạt là cái chắc rùi! Chán thế!!!

M

mu tit

Guest
14/8/09
24
0
0
39
Thanh pho Hai Duong
Trường hợp ko co ai phải có mức thu nhập phải chịu thuế thi 1 quý nộp bản kê kai 1 lần, Cuối năm vẫn phải thực hiện quyết toán thuế TNCN , chi tiêu khấu trừ = 0, Tổng TNCT cho cá nhân là số tiền lương cả năm, Nhg do năm 2009 đc miễn 6 tháng đầu vì thế bạn chỉ ghi tổng số lương của 6 tháng sau thôi nhé.

hathuy271

hathuy271

Hand by hand
hàng tháng bạn k kê khai nhưng cuối năm bạn vẫn phải QT thuế tncn, và k bị phạt chỉ trong năm 2009 thui, từ 2010 sẽ bị phạt đó.nếu cty bạn mức lương của nv < 5 triệu bạn làm theo quý, > 5 triệu làm theo tháng.

K

khahly

Sơ cấp
3/1/09
37
0
6
Hà nội
hàng tháng bạn k kê khai nhưng cuối năm bạn vẫn phải QT thuế tncn, và k bị phạt chỉ trong năm 2009 thui, từ 2010 sẽ bị phạt đó.nếu cty bạn mức lương của nv < 5 triệu bạn làm theo quý, > 5 triệu làm theo tháng.

Với cty vừa và nhỏ, k có ps thuế TNCN thì Quyết toán theo mẫu 05 (cả 05A và 05 B) hả bạn? Kê khai ntn khi mst của các cá nhân trong cty đều chưa có ( Kế toán đã làm MST cho nhân viên cty từ năm ngoái rùi). Mình là gà mới làm kế toán, nghe nói phải vào trang web tncnonline.com.vn để tra mst cho mọi ng đúng k vậy? Thanks bạ nhé!

H

hthieu

Sơ cấp
1/3/10
20
0
0
Bình Dương
Tất cả TCCT đều fải làm BC QTT TNCN, cho dù trong bảng lương k có fát sinh TNCN, nhập vào bảng kê của mẫu 05

V

vpccaulac

Guest
13/1/10
9
0
0
ha noi
Thuế TNCN

Cho mình hỏi là công ty mình chưa làm hồ sơ để làm mã số thuế thu nhập cá nhân cho mọi người thì có phải làm quyết toán thuế TNCN năm 2009 ko?

N

Nguyen Thi Bich Huynh

Guest
28/4/10
2
0
0
Thanhtri
Mình cũng đang mắc phỉa như bạn BHN đó , chắn nhỉ vẫn phải quyết toán àh.
mà trong tờ khai có phải tất cả các chỉ tiêu đều ghi 0 , thế có đúng không. rùi In ra ký tên đóng mộc là đi nộp àh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA