Khi nào thì nộp thuế TNDN và thuế GTGT

• Thread starter nhungbv
  • Ngày gửi
N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
các anh chị ơi cho em hỏi chút,hàng tháng mình vẫn nộp tờ khai thuế GTGT vậy thì khi nào mình mới phải nộp tiền thuế GTGT cho kho bạc ạ, và cả thuế thu nhập DN nữa ạ,em mới vào nghề nên chưa biết mong anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với. em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
các anh chị ơi cho em hỏi chút,hàng tháng mình vẫn nộp tờ khai thuế gtgt vậy thì khi nào mình mới phải nộp tiền thuế gtgt cho kho bạc ạ, và cả thuế thu nhập dn nữa ạ,em mới vào nghề nên chưa biết mong anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với. Em cảm ơn.
luôn tiện đi nạp tờ khai bạn ghé qua kho bạn đóng luôn, 1 công đôi việc

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
các anh chị ơi cho em hỏi chút,hàng tháng mình vẫn nộp tờ khai thuế GTGT vậy thì khi nào mình mới phải nộp tiền thuế GTGT cho kho bạc ạ, và cả thuế thu nhập DN nữa ạ,em mới vào nghề nên chưa biết mong anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ em với. em cảm ơn.

Hạn nộp cuối cùng của thuế GTGT và TNDN là ngày cuối cùng của hạn nộp Tờ khai.

H

hoanghuongthi

Guest
27/2/10
2
0
0
Hải Dương
Ở cty mình thì nộp tờ khai ở CC thuế xong là sang Kho bạc nộp thuế luôn cho chắc ăn. Hạn nộp tờ khai chậm nhất là ngày 20 của tháng sau tháng kê khai.

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
tốt nhất là bạn đi nộp tờ khai thì qua kho bạc đong thuế lun.

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
nhưng em thấy có cty sao hàng tháng vẫn nộp tờ khai thuế GTGT mà đến khi mãi mới nộp tiền là sao ạ, nộp 1cục luôn ý.em k hiểu lắm

H

hohuyentrang

Guest
6/1/10
6
0
1
Tp Ho Chi Minh
Trường hợp số thuế phải nộp ít, để 2-3 tháng nộp 1 lần luôn được không hả bạn?:D

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
nhưng em thấy có cty sao hàng tháng vẫn nộp tờ khai thuế GTGT mà đến khi mãi mới nộp tiền là sao ạ, nộp 1cục luôn ý.em k hiểu lắm
đó là người ta nạp theo quý luôn (3 tháng nạp 1 lần )

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm

Cũng có khả năng là có trường hợp chưa phát sinh số thuế phải nộp (chỉ sợ bạn không rõ nên giải thích thêm điều này, hy vọng là không dư).
Cũng có trường hợp để 1 quý nộp 1 lần ( tức là tự khai tự nộp tự nộp rồi nộp luôn tiền phạt do chậm nộp). Nhưng theo quy định khi phát sinh thuế GTGT phải nộp. Hạn nộp là ngày cuối cùng của hạn nộp Tờ khai.

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
em cảm ơn câc anh chị mhiều nhé, cảm ơn anh kunkun82 rất nhiều, bây giờ thì em đã hiêủ rùi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA