Lỗi trùng CMND hoặc hộ chiếu

• Thread starter cicada
  • Ngày gửi
C

cicada

Sơ cấp
12/7/08
42
0
6
Ha Noi
Các bạn giúp mình nhé:
Trong bảng kết quả cấp mã số thuế CN cho công ty mình có một nhân viên bị báo là " lỗi trùng CMND hoặc hộ chiếu". Mình tìm nhiều thông tin trên các websize mà vẫn chưa biết làm cách nào để nhân viên đó có được MST. Bạn nào đã mắc phải trường hợp này và đã giải quyết được, xin cho mình biết với. Nhân viên không có MST này phải nộp thuế TNCN, vì vậy mình phải có MST để kê khai quyết toán T TNCN. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Bạn nói rõ hơn đi
Họ và tên người trùng CMT hoặc hộ chiếu:
Họ và tên NNT đăng ký cấp MST:

thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
Các bạn giúp mình nhé:
Trong bảng kết quả cấp mã số thuế CN cho công ty mình có một nhân viên bị báo là " lỗi trùng CMND hoặc hộ chiếu". Mình tìm nhiều thông tin trên các websize mà vẫn chưa biết làm cách nào để nhân viên đó có được MST. Bạn nào đã mắc phải trường hợp này và đã giải quyết được, xin cho mình biết với. Nhân viên không có MST này phải nộp thuế TNCN, vì vậy mình phải có MST để kê khai quyết toán T TNCN. Thanks!

Những trường hợp này lần trước mình cũng mắc phải, bạn phải kiểm tra lại chứng minh thư xem mình có nhìn nhầm địa chỉ không, trên CMT có hai mục: một mục là Nguyên quán, một mục: Thường trú, bạn nên khai hết với địa chỉ là mục Nguyên quán.Vì có nhiều người hai mục này là hoàn toàn khác nhau, bạn thử xem:dance2:

C

cicada

Sơ cấp
12/7/08
42
0
6
Ha Noi
Bạn nói rõ hơn đi
Họ và tên người trùng CMT hoặc hộ chiếu:
Họ và tên NNT đăng ký cấp MST:

Trên bang trả kết quả không có tên người trùng CMT/ hộ chiếu. MÌnh phải làm thế nào?

T

tranghuyendinh

Trung cấp
28/4/09
81
1
8
142 vo van tan p6 q3
Đợt mình làm cho nhân viên cũng có trường hợp trùng số CMND . Thuế có 1 tờ kèm theo đển giải thích chi tiết trhợp trùng này, trong đó có MST cũ, đó chính là MST của cá nhân đó đó. Mà quyết toán nếu chưa kịp có MST cũng đâu có sao đâu phải không các bác??

C

cicada

Sơ cấp
12/7/08
42
0
6
Ha Noi
Đợt mình làm cho nhân viên cũng có trường hợp trùng số CMND . Thuế có 1 tờ kèm theo đển giải thích chi tiết trhợp trùng này, trong đó có MST cũ, đó chính là MST của cá nhân đó đó. Mà quyết toán nếu chưa kịp có MST cũng đâu có sao đâu phải không các bác??

Cảm ơn cả nhà, mình đã tìm ra MST của nhân viên đó rồi, đúng là nv này đã được cấp MST CN rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA